Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Một file Excel để lập sổ quỹ và in phiếu thu chi

Dear All !
    Gửi tặng các bạn một file theo dõi tồn quỹ và in phiếu thu chi
    Khi mở file sẽ có một form ******* hiện ra, sau 5s sẽ tự thoát

Sau khi form thoát, trên Menu của Excel xuất hiện thêm một menu "Thu Chi Sổ Quỹ" nằm giữa menu Tools và Data. Menu Tools bị mờ hoàn toàn, khi thoát chương trình, nó sẽ trở về nguyên dạng. Bảng tính không có gì, chỉ một màu vàng duy nhất

Tất cả các lệnh đều năm trong menu "Thu Chi Sổ Quỹ" này

Để sử dụng, đầu tiên bạn phải khai báo thông tin về đơn vị để các dữ liệu về đơn vị sẽ cập nhật vào phiếu thu, phiếu chi, sổ quỹ. Bạn bấm nút Thông tin đơn vị sẽ có form Thông tin hiện ra. Bạn nhập thông tin của đơn vị mình rồi nhấn nút Cập Nhật để cập nhật

Tiếp đến bạn nhấn nút "Nhập Chứng Từ" để nhập các chứng từ thu chi theo ngày. Để nhập Tồn quỹ đầu kỳ, bạn nhập như một phiếu Thu bình thường với ngày là ngày trước của các chứng từ thu chi. Sau khi nhập xong nhấp nút "Ghi vào Data". Sau khi nhập hết các chứng từ, nhấp nút "Thoát Form".
    Lưu ý : Khi nhấp nút "Ghi vào Data", chương trình sẽ hỏi bạn có muốn in ngay phiếu đang cập nhật không. Nếu muốn, nhấn Yes, không thì nhấn No.

Khi ở bước trên bạn nhấn No, bây giờ muốn in một phiếu thu chi nào đó, bạn vào menu, nhấp "In Phiếu" sẽ có mộp form cho bạn chọn. Chọn xong nhấn nút phía dưới để in phiếu

Nhấn nút "In Sổ Quỹ" để hiện form điền thông tin. Ghi xong nhấn nút "Thực Hiện"

Trong quá trình nhập liệu, nếu phát hiện sai, bạn vào menu nháp nút "Sửa Chúng Tư" se đưa bạn vào thẳng Sheet Data để bạn sửa trực tiếp trên Sheet này

Chúc các bạn vui. Mọi thắc mắc, các bạn cứ để lại yêu cầu tại topic này, tôi sẽ giải đáp cụ thể
    Lưu ý
    1/ File viết trên Ex 2003
    2/ File dùng macro nên phải vào Tools/Macro/Security ở mức Medium. Khi mở file nhấn nút giữa "Enable macro"

Ðề: Một file Excel để lập sổ quỹ và in phiếu thu chi

cảm ơn anh nhiều :longlanh::longlanh::longlanh::mua:

eexcel của em là 2010 có dùng được k ạ? tại em tải về toàn là màn hình màu vàng thôi khi Ctrl A lên thì mới nhìn thấy chữ k thì k nhìn thấy gì ngoài màu vàng luôn. giải đáp giúp em được k ạ? hì hì em cảm ơn !

Nếu dùng ex2010, mở file Ex trống. Vào Menu File/Option/Trust Center/Trust Center Settings../Macro Settings chọn Enable all macro... (nút dưới cùng) ==> OK....
    Mở file SoQuy, vào menu AddIn sẽ thấy me nu ThuChiSoQuy nằm trong này. Cách thực hiện giống như trên
    Thân mến

Hĩ em làm y như xuanthanh bảo nhưng không được ạ

Hi XuanThanh
    em tải về được nhưng file này b ị lỗi hay ssao ý
    Khi em nhạp chứng từ thu chi xong, muốn quỹ tiền mặt hiện tại mình nhấp vào mục " Tồn quỹ" phải ko ạ? Khi em nhấp vào điền ngày tháng để xem tiền thì nó hiện ra trống không có già cả, không bít co thể giúp em teamviwer dc ko, Rất mong dc hồi âm ah
    email của em la: lannguyen205dn@gmail.com

Mình cài được rồi nhưng khi in phiếu thì lại không ra số tiền, rất mong được hồi âm sớm ạ

Trích dẫn Gửi bởi nhip_dieu

Hĩ em làm y như xuanthanh bảo nhưng không được ạ
    Bạn cài VnTool chưa? Phải cài Vn Tool mới được

Bạn có thể sửa file in này theo QĐ 48 giúp mình đc k? Mình mù tịt về mấy vđ này. Cảm ơn bạn!