Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 59

Quản lý nhân sự bằng Excel

Gửi các bạn chương trình quản lý nhân sự đơn giản bằng Excel. Trong chương trình này :
    1/ Quản lý nhân viên từ ngày bắt đầu vào Công ty cho đến khi rời khỏi công ty
    2/ Quản lý theo tưng đơn vị, hay toàn công ty
    3/ Cho phép chỉnh sửa số liệu
    4/ Chương trình tương thích với Excel 2003, chưa cập nhật hình ảnh nhân viên, chưa tính lương, bảng công, các khoản BHXH,BHYT... của nhân viên
    5/ Chương trình viết vội, chắc còn nhiều khiếm khuyết, mong các bạn góp ý bổ sung

Pas để mở file là 123
    Các bạn theo đường link này để tải về nghiên cứu và cho ý kiến nhé
    Thân

P/S : Để thực hiện được, các bạn thực hành như sau :
    Vào Excel mở Menu Tools/Macro/Security chọn Mendium. Đóng Excel lạl, mở file quản lý nhân sự lên, bấm Enabled Macro ===> Ok
    Thân

Do đường link bị lỗi, các bạn đọc hướng dẫn của Amater ở page 2 của topic này, có cả link download nữa. Chân thành cám ơn các bạn đã quan tâm

Ðề: Quản lý nhân sự bằng Excel

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh
    Gửi các bạn chương trình quản lý nhân sự đơn giản bằng Excel. Trong chương trình này :
    4/ Chương trình tương thích với Excel 2003, chưa cập nhật hình ảnh nhân viên, chưa tính lương, bảng công, các khoản BHXH,BHYT... của nhân viên
    5/ Chương trình viết vội, chắc còn nhiều khiếm khuyết, mong các bạn góp ý bổ sung

Pas để mở file là 123
    Thân
    Pass nay không mở được bạn ơi, bạn xem lại dùm mình cái.

Pas để mở file là 123
    Thân
    mình tải rồi nhưng không được, cũng không biết là nó có ảnh hưởng gì đến phần mêm khác không nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Linh_nico
    Pass nay không mở được bạn ơi, bạn xem lại dùm mình cái.
    Bạn kiểm tra lại nhé, Pass hoàn toàn đúng. Nếu bạn nhập sai pass là chương trình tự đóng và thoát đấy
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi kieuduyen
    mình tải rồi nhưng không được, cũng không biết là nó có ảnh hưởng gì đến phần mêm khác không nhỉ?
    Bạn dùng thoải mái, không ảnh hưởng tới các chương trình khác. Lưu ý chương trình viết trên Ex 2003

Bạn kiểm tra lại nhé, Pass hoàn toàn đúng. Nếu bạn nhập sai pass là chương trình tự đóng và thoát đấy
    Mình nhập pass đó, chương trình không tự đóng mà bị treo. thế là sao nhỉ??? :lasao:

Trích dẫn Gửi bởi Linh_nico
    Mình nhập pass đó, chương trình không tự đóng mà bị treo. thế là sao nhỉ??? :lasao:
    Khi chưa nhập Pas thi tất cả các Comandbuton bị mờ đi, không sử dụng được. Nếu nhập đúng pass, nhấn nút Đăng Nhập thì nút Đăng Nhập mờ đi và tất cả các nút khác sáng lên và bạn có thể nhập liệu được rồi. Lưu ý Chương trình viết bằng Excel 2003
    Thân

Khi chưa nhập Pas thi tất cả các Comandbuton bị mờ đi, không sử dụng được. Nếu nhập đúng pass, nhấn nút Đăng Nhập thì nút Đăng Nhập mờ đi và tất cả các nút khác sáng lên và bạn có thể nhập liệu được rồi. Lưu ý Chương trình viết bằng Excel 2003
    Thân
    Mình mở file, hiển thị : tên cty, Giám đốc, bảng hướng dẫn của bạn..... và không thấy nút đăng nhập, mình dùng excel 2003

Mình mở file, hiển thị : tên cty, Giám đốc, bảng hướng dẫn của bạn..... và không thấy nút đăng nhập, mình dùng excel 2003

Bạn xem cái này có đúng không?

pass thì đúng rồi nhưng hệ số lương toàn bị làm tròn vì CQNN toàn hệ số lương và phụ cấp có ít nhất từ 2-3 chữ số thập phân như đại học mới ra trường vừa vào cơ quan có hệ số lương 2.34
    Đề nghị tác giả sửa giúp cho , thanks!!!

Mình down được và thực hiện một số thao tác thì thấy:
    1. Khi muốn sửa Hồ sơ nhân viên: Khi đã sửa xong thông tin và bấm "Sửa hồ sơ" nhưng hệ thống không cập nhật thông tin mới.
    2. Khi xem hồ sơ nhân viên: Chỉ hiện Quá trình công tác của nhân viên, không hiện thông tin cơ bản về nhân viên.
    3. Khi đã chỉnh sửa tất cả các thông tin thành Công ty mình thì không biết vào đâu để Lưu, nên khi thoát chương trình sau đó đăng nhập lại thì ko thấy thông tin Công ty mình đâu, hiện lại hoàn toàn như khi mình down về.

Mình phải làm thế nào, mong chỉ giúp.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối