Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Giúp em sửa file này với

Em có một file theo dõi bán hàng tại cửa hàng nhưng bị lỗi phần đọc ngày tháng
    Nếu em nhập tại ô D4 sheet TONGHOP là ngày 31/12/2014 thì khi đó bị lỗi
    Khi nhập phát sinh bán hàng và nhập hàng theo ngày tại sheet Nhap - Xuat thì bên TONGHOP không đọc được số lượng nhập, xuất hay giá tiền của hàng hóa nhập vào. Nhưng nếu em để ngày tại ô D4 sheet TONGHOP là ngày 1/11/2014 và bên các sheet nhập xuât cũng để ngày như vậy thì sẽ được
    Mong anh chị có thể sử giúp em lỗi này nhé. Cửa hàng em nhỏ nên không cần hạch toán theo tài khoản chỉ cần theo dõi đơn giản như vậy thôi
    Xin Cảm ơn

Em đang cần gấp anh chị nào rảnh giusp em với nhé.
    Em cảm ơn ạ

Có anh chị nào ranh giúp em với. hixx

Trích dẫn Gửi bởi NgocKinh
    Có anh chị nào ranh giúp em với. hixx
    Bạn nhập vào ô D4 bị lỗi là do D4 này để định dạng ngày tháng kiểu dd/mm/yyyy mà bạn lại nhập ngày tháng là mm/dd/yyyy nên bị lỗi thôi. Thực ra file của bạn ko bị lỗi chỉ do bạn nhập sai định dạng ngày tháng thui.

Đơn giản, trong các sheet NHAP, XUAT và ô D4 TONG HOP đang để định dang ngày là m/d/yyyy, sang ô D4 sheet TONG HOP bạn chỉnh lại ngày là 31/12/2014 file làm sao hiểu tháng là 31 đươc. phải chỉnh toàn bộ về cùng định dạng ngày tháng hoặc trong D4 TONGHOP phải nhập là 12/31/2014.

Hix em cũng sửa ngày tháng định dang lại rồi mà vẫn không được
    Anh có thể định dạng lại ngày của ô D3,D4 giống với ngày của bên Xuất, nhập được không ạ

EM SỬA ĐƯỢC RỒI CÁM ƠN A CHỊ