Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Tạo đường link trong kêtoan excel

Mình làm xong hết các sổ rùi,bh mình muốn làm 1 sheet chính để khi kích vào đấy sẽ ra sổ când tìm.
    Mình vào Hypelink=>place document=>chọn sheet cần link....n mình ko bít đổi tên sheet đấy ntn.bạn nào bít giúp mình với??

Ðề: Tạo đường link trong kêtoan excel

Bạn đổi tên khi làm trên sheet Excel rồi thì đâu cần đỏi nữa đâu bạn

---------- Post added at 12:10 ---------- Previous post was at 12:08 ----------

khi làm trên excel bạn click phải chuột vào sheet chọn rename là được rồi, khi vào Hypelink nó sẽ hiện tên thôi. Bạn nha. chào bạn

thank bạn nhá,n kai đấy thì mình cũng bít.n ý mình muốn hỏi là khi mình tạo đg link ý.vd nó sẽ ra là "so quy tien mat! print titles'' =>bh mình muốn đổi tên thành sổ TM thì mình fai làm như thế nào??

Re: Ðề: Tạo đường link trong kêtoan excel

Trích dẫn Gửi bởi bambibexinh
    thank bạn nhá,n kai đấy thì mình cũng bít.n ý mình muốn hỏi là khi mình tạo đg link ý.vd nó sẽ ra là "so quy tien mat! print titles'' =>bh mình muốn đổi tên thành sổ TM thì mình fai làm như thế nào??
    Như thế thì bạn ghi vào Cell nào đấy là SO QUY TIEN MAT di. Sau đó bạn mới dụng Hyperlink là bạn liên kết đến Sheet nào thì nó vẫn thể hiện là SO QUY TIEN MAT thôi. Chúc bạn thành công!

:cogidau: chào 2 bạn trẻ, đầu tiên gửi tới 2 bạn lời chúc đầu năm tốt đẹp, chúc 2012 tiền về ồ ạt hơn 2011 ít nhất 1 đơn vị :muatumlum::muatumlum:

thank mọi ng nhá,mình làm đc rồi.
    Nhưng mọi người có thể cho mình hỏi thêm đc ko.bh mình muốn từ số mà ra thành số tiền = chữ thì làm như thế nào???

Re: Ðề: Tạo đường link trong kêtoan excel

Trích dẫn Gửi bởi bambibexinh
    thank mọi ng nhá,mình làm đc rồi.
    Nhưng mọi người có thể cho mình hỏi thêm đc ko.bh mình muốn từ số mà ra thành số tiền = chữ thì làm như thế nào???
    Oh cái này không có chi. Bạn tải công cụ VnTools cho tiết kiệm bớt thơi gian. Thông tin bạn có thể xem ở đây:

VnTools 1.1.4 b? cung c? ti?n ch c?n thi?t cho WORD v EXCEL - Cng ngh? thng tin - X h?i thng tin