Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Không nhập liệu được ở ô màu?

Mình có 1 bản sheet cô bạn gửi cho mình nhưng vùng ủy nhiệm chi thì màu trắng có thể nhập liệu được nhưng phan ngoài thì màu xám mình muốn nhập liệu hay dán công thức vào không được. sheet không bị protect , vậy làm như thế nào để có thể nhập liệu ngoài cái vùng màu trắng đó được?
    Xin cảm ơn các bạn đã đọc bài, rất mong câu trả lời sớm của các bạn.

Ðề: Không nhập liệu được ở ô màu?

sao ko gửi file cho mọi người xem giúp bạn sẽ dễ hơn

Trích dẫn Gửi bởi sunflower
    Mình có 1 bản sheet cô bạn gửi cho mình nhưng vùng ủy nhiệm chi thì màu trắng có thể nhập liệu được nhưng phan ngoài thì màu xám mình muốn nhập liệu hay dán công thức vào không được. sheet không bị protect , vậy làm như thế nào để có thể nhập liệu ngoài cái vùng màu trắng đó được?
    Em nói vậy biết đường đâu mà lần, hic

https://spreadsheets.google.com/pub?hl=en&hl=en&key=0AgxP4_mzGOCEdHdFWTUxZnE4VUN1N Wx3WjhCMk92M1E&single=true&gid=0&output=html

---------- Post added at 07:07 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

tớ không biết cách dán trực tiếp lên trang

Bạn chỉ gửi 1 file anh thôi, không biết được là bạn dùng hàm hay cthuc j cho tung ô,làm sao biết bạn đang rac roi cho nao ma chỉ?

Bạn gởi File lên mình xem thử, có thể từ vùng trắng đó trở ra, IV đó, tác giả đã Hide đến cuối cột rồi cũng nên đó.

https://spreadsheets.google.com/pub?hl=en&hl=en&key=0AgxP4_mzGOCEdHdFWTUxZnE4VUN1N Wx3WjhCMk92M1E&single=true&gid=0&output=html

---------- Post added at 07:07 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

tớ không biết cách dán trực tiếp lên trang
    Bạn up file excel đó lên một số trang chia sẻ tài liệu miễn phí như: mediafire.com, ziddu.com.... để mọi người xem giúp cho

Theo minh nghỉ thì bạn vào view -> toolbars -> bạn tick control toolbox đề mở hộp thoại toolbar lên
    rồi vào properties -> scrollarea bạn xóa hết đi là được thôi hà.
    Bạn thử đi thân chào bạn

Re: Ðề: Không nhập liệu được ở ô màu?

Trích dẫn Gửi bởi nhung2008
    Theo minh nghỉ thì bạn vào view -> toolbars -> bạn tick control toolbox đề mở hộp thoại toolbar lên
    rồi vào properties -> scrollarea bạn xóa hết đi là được thôi hà.
    Bạn thử đi thân chào bạn
    Chào bạn, cái này nó chỉ có tác dụng ngay đang cài thôi.Chứ nó không lưu lại khi đóng, muốn lưu lại thì phải dùng Code đó.
    Do đó mình nghĩ trường hợp này chưa khả thi lắm.

Chào bạn mình đã thử rất nhiều, khi mở properties lên và nhập vào khi xóa bỏ cũng rất bình thường vì đâu phải mình viết code để trương trình thực thi đâu. Nếu chương trình đó viết code thì sử dụng theo cách viết code. Khi bạn gỡ rối thì trương trình áp dụng cách nào thì gở cách đó thôi. Quan trọng là phần của bạn sunflower là sử dụng phần nào, theo mình nghĩ thì chỉ là ủy nhiệm chi thì ko sử dụng code đâu vì phần đó đơn giản mà, viết code sẽ làm phức tạp hơn.

---------- Post added at 07:10 PM ---------- Previous post was at 07:08 PM ----------

Khi minh viết chương trình thì mình hay dùng hàm hơn là viết code, vì máy trong công ty minh viết code ờ máy mình thì sử dụng được khi đưa sang máy khác thường không được.

---------- Post added at 07:12 PM ---------- Previous post was at 07:10 PM ----------

Bạn sunflower đưa bài lên mạng đi để mình cùng tìm hiểu xem sao nhé.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối