Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

làm báo cáo tài chính trên exel ?

anh chị nhà mình ơi cho em hỏi các anh chị chuyên làm BCTC trên exel ơi có phải là lập bảng danh mục tài khoản sau đó định khoản vào sổ kế toán máy làm từng tháng một cứ hết tháng là kết chuyển hay thế nào để ra bảng cân đối kế toán năm ạ ? các anh chị chỉ giáo giúp em với em mới làm nên còn nhiều cái thắc mắc ạ, em cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em nhiều!

Ðề: làm báo cáo tài chính trên exel ?

Trích dẫn Gửi bởi dudu dang ye
    anh chị nhà mình ơi cho em hỏi các anh chị chuyên làm BCTC trên exel ơi có phải là lập bảng danh mục tài khoản sau đó định khoản vào sổ kế toán máy làm từng tháng một cứ hết tháng là kết chuyển hay thế nào để ra bảng cân đối kế toán năm ạ ? các anh chị chỉ giáo giúp em với em mới làm nên còn nhiều cái thắc mắc ạ, em cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em nhiều!
    1 cách đơn giản khỏi suy nghỉ chi nhiều là,
    tháng 1 làm bảng danh mục tài khoản sau đó định khoản vào sổ kế toán máy làm từng tháng một cứ hết tháng là kết chuyển số dư sang tháng 2
    ...........
    Cứ như vậy đến tháng 12
    Còn của năm thì copy cái sheet bảng CĐTK của 12 tháng vào 12 sheet, sau đó làm 1 sheet tổng rồi dùng vài thủ thuật :171: excell chỉ khoảng 5 phút là cao -> sẻ ra cái BCDTK của năm sau đó lên BCTC năm dể dàng :tungtangdichoi: