Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Báo cáo tài chính

Ðề: Báo cáo tài chính

bạn có phần mềm HTKK thuế thì vào đó sẽ có ngay, bạn có thể chon theo QĐ 15 or 48 cho phù hợp với cty mình.

Ðề: Báo cáo tài chính

Trích dẫn Gửi bởi nguyenha6868
    bạn có phần mềm HTKK thuế thì vào đó sẽ có ngay, bạn có thể chon theo QĐ 15 or 48 cho phù hợp với cty mình.
    Lên kế hoạch Báo cáo tài chính chứ không phải làm báo cáo tài chính bạn ạh.
    Kế hoạch tài chính là dự báo các chỉ tiêu trên báo cáo tài chính của năm lập kế hoạch. Vậy biểu mẫu cũng như bộ báo cáo tài chính, chỉ có khác là làm ngược lại quy trình lập BCTC. Chẳng hạn: Theo kế hoạch kinh doanh của Bộ phận kế hoạch và Ban Giám đốc yêu cầu thì doanh thu năm sau ước đạt 100 tỷ, chỉ tiêu lợi nhuận là 10% doanh thu trước thuế tương đương 10 tỷ đồng, thì lập kế hoạch tài chính giá vốn và chi phí quản lý, cp khác, chi phí thuế... theo phương pháp trừ lùi đi tiừ đó ra bảng KQHĐKD dự kiến, theo đó mổ xẻ các chỉ tiêu nhỏ như: CPQL bao gồm gì? dự kiến từng khoản mục... sau đó lập bảng lưu chuyển tiền tệ, cân đối các chỉ tiêu dòng thu, dòng chi... từ đó lập bảng cân đối kế toán dự kiến.

Mình tìm được 1 vài mẫu của thành viên webketoan, bạn download về tham khảo thêm nhé.

Thân!