Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    Ðề: Tặng các bạn giáo trình access bằng tiếng việt

Người giỏi về Access đúng là rất ít, nhưng người biết tương đối ( đang nâng cao kinh nghiệm) thì nhiều...Theo tôi, khi bạn biết tương đối (biết phân tích thiết kế và tạo CSDL theo sơ đồ phân tích thiết kế, biết import CSDL từ Excel vào Access (nếu bạn đang có CSDL Excel), biết tạo các loại Query, biết tạo Report, form, Macro) thì bạn làm chủ, tự tin trong công việc, sẵn sàng đáp ứng yêu cầu báo cáo thường xuyên và bất thường.
    Hãy thành lập 2 đội Access: "Vip Accesss Team DKT": gọi tắt là VAT_DKT và "Normal Access Team": gọi tắt là NAT_DKT. giống như Ở giải bóng đá Anh: Có giải Ngoại hạng (VAT_DKT) và giải hạng nhất (NAT_DKT). Khi nào thành viên NAT đạt được đẳng cấp VAT ( do hội đồng VAT bình chọn) thì sẽ lên hạng. Ngược lại, thành viên VAT lười biếng hoặc chưa đủ đẳng cấp VAT thì bị đẩy xuống NAT (do hội đồng VAT xét định kỳ hằng tháng)
    Nhiệm vụ của đội VAT: Hỗ trợ giúp đỡ, đào tạo thành viên NAT , Nghiên cứu và phát triển các ứng dụng vừa và nhỏ (Tools) phục vụ các công việc thiết thực theo yêu cầu của thành viên DKT và có thể thu lệ phí "chuyển giao công nghệ"!!!
    Nhiệm vụ của đội NAT: 1/ Học học nữa học mãi cho đến khi "lên hạng VAT"; 2/Đưa ra các 'bài toán" hay cho đội VAT giải quyết; 3/ Mỗi thành viên NAT có thể chọn 1 member của VAT làm sư phụ ( chỉ chọn 1 thôi nhé).
    Đây có thể là ý tưởng hơi "điên rồ". Nhưng trong cái 'điên rồ" nào cũng có cái "phi thường" của nó. Còn tùy vào tầm vóc của ************** và từng thành viên của **************.

Chúc cuối tuần vui vẻ!, và dành 15 phút để suynghi về Access Team!!!

Trích dẫn Gửi bởi tinh_kt_kt81
    Có ai đó giúp tôi không! Mình đang cần một giáo trình chi tiết hương dẫn học access nhưng mãi chẳng có ai ... hảo tâm cả nè. Anh em giúp mình với nha! as sun as right
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    chắc là có vấn đề gì rùi nhỉ, nhìn thấy link mà dow kdduwwocj nè
    Tôi có 1 thư viện Access đây. Cả anh lẫn việt, phân loại theo từng nhóm: data, forrm, report, querry, VBA, lib, menu, Input, treeview, các phần mềm mẫu sưu tầm ...nhưng nhiều dữ liệu quá, trong đó có cả tài liệu hay và dở (tùy vào mức độ hiểu biết!). Khoản 300MB (đã nén). chỉ có thể đánh đĩa CD rồi gửi cho các bạn hoặc gửi bằng cách khác (chưa bít!!). nếu bạn nào ở Đà Nẵng thì hẹn gặp nhau ở Cafe một lược rồi chép qua USB. Chứ bây giờ ngồi chép rồi bỏ lên diễn đàn hoặc gửi mail thì lâu lắm..:book:
    ------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi newstar_bk04
    Minh dang di thuc tap và dang phai XD phan mem Quản lý Diểm cho HS trên ACCESS. Ban nao co the giup minh voi dc ko . Thoi gian con rat it. Hi vong cac ban se giup minnh voi. Bna nao biet co the nhan tin cho minh theo so DT : 0986234934. Minh se lien lac lai cho cac ban. Thanks.
    You học ở đâu?. mail yêu cầu qua suynghidi@yahoo.com.vn. Nếu ở Đà Nẵng thì dễ giúp hơn. với lại nêu cụ thể bạn cần giúp gì: Phân tích thiết kế hệ thống? Xây dựng CSDL Quan hệ? Thiết lập các forrm, Report,..
    Chắc là bạn đã có bản phân tích thiết kế rồi (vì thời gian qua bạn đã làm), nếu bạn gửi bản phân tích đó lên đây thì mọi người sẽ hỗ trợ tốt hơn.

Mời các bạn cùng tôi học Access. Vào đây để trải nghiệm thực tế & cho ý kiến nhé http://**************/forum/showthread.php?t=79050
    :book:

Các bạn vào thư viện download nhé

Link: http://thuvien24h.net/dl_engine/index.php?subcat=8&ENGINEsessID=eefad5000ff4839b50 cb67d9fbaa4b50

Thân
    :cheers1:

PM cho suynghidi, sẽ send trực tiếp qua YM. Nếu ở gần (Đà Nẵng) thì gặp SND nhận đĩa CD tài liệu + bài mẫu Access (Note: Bản thân SND cũng chưa có time đọc & ứng dụng hết tài liệu này).
    Hy vọng hợp tác cùng anh em về khoản Access này. Mời vào IT4DKT lun nhé, làm việc nhóm cho tiện :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi diem xua
    bạn có thể cho mình xin tài liệu này được không? Bạn vui lòng gởi qua email nhé: diemxua@ymail.com. Cám ơn bạn rất nhiều
    Khi nào online thì PM qua cho anh, anh gửi trực tiếp qua YM. Hay cứ gửi mail tới suynghidi@yahoo.com.vn. Anh sẽ xem email rồi replay lại. Thế nhé.

Ðề: Giáo trình MS Access 2000 bằng tiếng việt

Theo bạn việc sử dụng access có thông dụng không? Mình thấy hầu như ai cũng dùng 1 là phần mềm, 2 là excel thôi? Lợi thế của access là gì? Cám ơn bạn đã up bài

Trích dẫn Gửi bởi MEBO
    Theo bạn việc sử dụng access có thông dụng không? Mình thấy hầu như ai cũng dùng 1 là phần mềm, 2 là excel thôi? Lợi thế của access là gì? Cám ơn bạn đã up bài
    1/ Access rất thông dụng
    2/ Dùng một phần mềm thì có tính hệ thống hơn, chặt chẽ về dữ liệu. Excel thì có thế mạn h riêng, dễ dùng và rất mạnh trong bảng biểu, tính toán.
    3/ Lợi thế của access: Mình nói ngắn gọn thôi - là dễ học và thực hành --> Nhanh chóng xây dựng được một ứng dụng nhỏ, vì nó có cả 2 phần tích hợp: Database Access và VBA hỗ trợ lập trình (còn các ứng dụng khác Access bạn thường phải có 2 công cụ Database (như Oracle, SQL Server, Fox,...v..v) kết hợp với một ngôn ngữ lập trình (VB, Delphi..v..v). Đồng thời Access có lợi thế trong việc xây dựng các ứng dụng vừa và nhỏ, phù hợp với nhiều Doanh nghiệp nhỏ ở Việt Nam.
    Mọi người bổ sung thêm...đang vội nên viết đến đây thôi :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi MEBO
    Phải nói sao với bạn nhỉ? Thôi vầy đi:
    Bạn có biết ACSoft không? Thằng này khởi thủy là viết bằng Access đó. Vậy ACSoft có phải là phần mềm không?
    Sự chọn lựa sử dụng cái gì tùy vào: yêu cầu sử dụng, quy mô sử dụng, ngân sách, và trình độ của người sử dụng, cũng như thói quen.
    Access không phải là thông dụng nhất, nhưng nó là một trong những phần mềm quản trị cơ sở dữ liệu thông dụng. Sở dĩ nó có "kén" người vì để có thể tận dụng sức mạnh của nó, bạn phải có kiến thức lập trình và kiến thức về cơ sở dữ liệu.
    Với việc quản trị một hệ cơ sở dữ liệu cỡ từ vài trăm ngàn record cho mỗi table trở xuống (Microsoft còn nói vài tỷ, nhưng cái này tôi chưa tin) thì Access là lựa chọn tốt.
    Nó dễ thiết kế, lập báo cáo, lập trình cũng nhẹ nhàng.
    Chỉ có cái nhược điểm là độ bảo mật dữ liệu không cao.
    Nó có những tiện ích mà Excel không thể bì được.

Trích dẫn Gửi bởi nhimtulap
    xin chào cá bạn minh làm kế toán mà chưa bao giờ mình sử dụng acsset cả giúp mình học với
    Thông cảm cho bạn vì quả thật bạn chưa biết gì về Access nên đến tên của nó bạn cũng viết sai. :dapghe:
    Ở diễn đàn không thể dạy bạn từ A-Z được. Bạn cần phải tự góp nhặt một số kiến thức cơ bản, sau đó đưa cái gì mà mình không thực hiện được hoặc không hiểu lên, chúng tôi mới có cơ hội giúp bạn được.

Chào các Bạn,
    Theo kinh nghiệm của tôi: để học sử dụng MS. Access có hiệu quả, bạn hãy đặt mình vào 1 trong 2 tình huống sau:

1. Để giải quyết 1 nhu cầu bức xúc của công việc mình đang làm (hoặc người thương của bạn đang làm, càng tốt) có liên quan đến tổ chức và xử lý số liệu;

2. Hoặc là: nhận đơn đặt hàng của ai đó quen thân với mình đang có nhu cầu giống như trường hợp trên. Phải là quen thân để dễ có thông cảm í mà.

Như thế Bạn sẽ có động lực để "lao vào mần quên ăn, bỏ ngủ", sau đó bạn gầy đi khoảng chục kí lô là đã có "công lực" chút chút rồi đó.

Nếu không có động lực, chỉ theo kiểu "học để cho vui, để biết với người" thì bạn đừng phí thời gian học, sẽ chẳng mần ra được cái ứng dụng nào ra hồn đâu, dù chỉ là "1 ứng dụng con con".

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối