Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Ðề: Giúp em 1 querry nhỏ này với

Trích dẫn Gửi bởi anhdungcdgt
    Mình xem qua bài của bạn rồi nhưng mà nếu mình nhập thêm vào thì sinh tHócHocssinhId tự tăng nhưng họ tên thí sinh ko theo thứ tự
    Hôm trước mình có hỏi thầy thì thầy bảo là thêm hàm đánh số báo danh nhưng mà mình chịu . Bác nào biết chỉ dùm em với
    Nếu bạn muốn đánh số báo danh như vậy. Theo mình chỉ còn cách: nhập đầy đủ danh sách học sinh (nhập hết). Sau đó sắp xếp theo ABC và dùng update query để tự đánh số báo danh.
    Mình chưa thử, nhưng chắc là như vậy thì mới được. Chứ nếu bạn đánh số báo danh xong, nhập tiếp thì không báo giwof số báo danh tăng dần theo ABC được đâu.

Ðề: Giúp em 1 querry nhỏ này với

uh để mình làm theo cách của bạn
    bjo còn 1 vấn đề đó là mình làm form nhập thí sinh thì báo lỗi ko biết như thế nào nữa. mình có thêm form nhập thí sinh các thứ nhưng vẫn cứ lỗi mà mình ko hiểu bạn nào giải thích giúp mình nhé đây là chỗ mình đang làm
    http://www.mediafire.com/?hxn3jw2yadm
    mong các bạn giúp mình với vì thứ 2 mình báo cáo rồi mà chưa đâu vào đâu cả. nhờ thầy giáo làm cho thì thầy bảo thầy làm chán quá :-((
    mà bjo mình muốn hỏi đoạn code khi nhập ngành nào nó mà nó trùng với ngành đã nhập rồi thì thông báo là nhâp rồi thì làm thế nào

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12