Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Photobucket:Upanh từ LINK ảnh của Web and Forum khác

Chẳng hạn khi bạn muốn upload một hình nào đó lên photobucket thi bạn lấy nó ở đâu.Bạn thường lấy từ máy tính đúng không?Hôm nay tôi xin trình bày phương thức lấy ảnh từ một website hay một Forum mà không phải tải ảnh về máy, mà lấy từ Linh ảnh của Website hay Forum đó làm hình ảnh của mình.Dĩ nhiên là lúc đó hình ảnh do mình quản lý đúng không.

Khi bạn đăng nhập vào Photobucket thì có giao diện như sau:

Sau đó sẽ xuất hiện hình như sau.Nhưng ô đó là để cho ta paste đấy.Bây giờ ta đi tìm LINK ảnh mà chúng ta cần upload.

Lấy điạ chỉ LINK như thế này:

Về photobucketPaste vào:

Quá trình upload diễn ra nhanh chóng:

Sau khi upload xong, bạn kiểm tra xem đường LINK đó do ai kiểm soát,quả nhiên là ngoài sức chúng ta tường tượng.

Có nhiều bạn tự hỏi, sao lại không upload lên upanh.com cho nhanh.Nhưng dạo này tôi thấy upanh hiển thị ảnh rất nhập, muốn hiện thị ảnh phải Refresh nhiều lần,hay phải Quote bài viết mới thấy ảnh được.Hy vọng thủ thuật này giúp các bạn tránh phải mất thời gian cho tải File ảnh về máy rồi lại upload lên.

Ðề: Photobucket:Upanh từ LINK ảnh của Web and Forum khác

Cái hình 2 sao có office 2007 ở trong đó vậy? Chưa hiểu ngay hình No.2,

Trích dẫn Gửi bởi Love You
    Cái hình 2 sao có office 2007 ở trong đó vậy? Chưa hiểu ngay hình No.2,
    Không, cái hình đó là được up lên trên một trang web nào đó, bây giờ em muốn lấy cái hình đó cho vào tài khoản photobucket của em, chứ không phải là office 2007 đâu anh ah.Lẽ ra em phải chụp rộng rộng hơn nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Không, cái hình đó là được up lên trên một trang web nào đó, bây giờ em muốn lấy cái hình đó cho vào tài khoản photobucket của em, chứ không phải là office 2007 đâu anh ah.Lẽ ra em phải chụp rộng rộng hơn nhỉ.
    Đã hiểu đã hiểu, hình 2 là hình ảnh (VD 1 file JPG) của office được upload lên 1 trang web nào đó, vì vậy right click vào mới hiện lên các menu thế kia được chứ!
    Thanks 1 cái cho khí thế nào!

Trích dẫn Gửi bởi cnsvietnam
    Đã hiểu đã hiểu, hình 2 là hình ảnh (VD 1 file JPG) của office được upload lên 1 trang web nào đó, vì vậy right click vào mới hiện lên các menu thế kia được chứ!
    Thanks 1 cái cho khí thế nào!
    Vẫn còn 1 chiêu nữa, chỉ cần gặp hình nào trên trang Web, chỉ cần Right Click là nó dô tài khoản photobucket của mình liền.Nhưng chờ Post sau.

Vẫn còn 1 chiêu nữa, chỉ cần gặp hình nào trên trang Web, chỉ cần Right Click là nó dô tài khoản photobucket của mình liền.Nhưng chờ Post sau.
    Chờ cóc mọc râu hả? Có thì quăng lên đi chứ em chai,

Chiêu này chắc phải cài Tool của Photobucket roài!

Trích dẫn Gửi bởi cnsvietnam
    Chiêu này chắc phải cài Tool của Photobucket roài!
    Vâng đúng thế đó là Addon, vẫn còn cái Bulk Faster nữa, nhưng mà chờ nghiên cứu tỷ mỹ đã.Công nhận nội công thâm hậu quá.

Vâng đúng thế đó là Addon, vẫn còn cái Bulk Faster nữa, nhưng mà chờ nghiên cứu tỷ mỹ đã.Công nhận nội công thâm hậu quá.
    Khi nào luyện đến tầng tuyệt đỉnh rồi tái xuất giang hồ mà chưởng lên đây vài phát nhá.

Nói kg hả trời?

Mình cũng xin giới thiệu với mọi người thêm 1 website upload ảnh sau cũng rất tốt (bản thân mình đã upload lên đây vài nghìn ảnh và thấy rất ổn), mọi người tham khảo nhé :

Website upload ảnh miễn phí, up ảnh miễn phí, up hình miễn phí, upload pic free, free upload images, upload ảnh nhanh.

Nhiều khi bạn muốn Up ảnh lên mạng để chia sẻ với bạn bè hoặc để post bài trong diễn đàn , nhưng không biết phải làm thế nào khi nhưng đại gia cho phép upload ảnh miễn phí như photobucket, flick, imageshack... ngày càng chậm chạp hay phải đăng ký thành viên hoặc chỉ có thể up từng file lên... như thế thì thật mất thời gian .
    Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách Up hình ảnh lên web một cách đơn giản, có thể upload hàng loạt ảnh với tốc độ cực nhanh và ảnh được lưu trữ trên picasa google với dung lượng tối đa là 10 mb cho 1 ảnh (có lẽ không còn gì để bạn phải lăn tăn về sự ổn định của bác google), thông qua 1 trang web của Việt Nam .

http://upload.aloxovn.com

Bước 1 : Đầu tiên , truy cập vào trang web http://upload.aloxovn.com
    Bạn sẽ thấy giao diện như sau (giao diện rất đơn giản đảm bảo loading nhanh) :

Bước 2 : Nhấn vào nút Browse

Tìm đến ảnh mà bạn muốn Up lên mạng rồi nhấn Open , trong ví dụ này mình chọn ảnh bikini của Ngọc Trinh cho nó máu :

Nếu muốn Up nhiều hình cùng lúc thì chỉ việc giữ phím ctrl + đặt chuột vào các anh cần up để chọn (hoặc sellect all tất cả ảnh trong thư mục), upload nhòe luôn nhé , ảnh sẽ tự động được up dần lên.

Bước 3 : Hoàn thành, trang up ảnh sẽ cung cấp cho các bạn rất nhiều Link ( đường dẫn ), mặc định là dạng bbcode chèn trực tiếp vào forum (chỉ việc copy và paste vào forum) :

Ngoài ra trang upload ảnh của aloxovn.com còn có chức năng load ảnh từ các website khác về trực tiếp mà các bạn ko cần phải tải về máy giúp tiết kiệm được thời gian rất nhiều.
    Để load ảnh từ website khác về bạn click vào tùy chọn webiste khác, sau đó paste link ảnh vào ô dưới (mỗi link 1 dòng) sau đó click vào Transfer là OK.

Chúc các bạn thành công !

(Nguồn từ phan mem dang tin)