Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

sử dụng phần mềm kế toán misa

có anh chị nào sử dụng phần mềm kt misa7.9 giúp em với.ở trường e có học sơ qua nên có một số nghiệp vụ e ko biết làm ntn.
    phát sinh nv thuế thì vào phân hệ nào vậy.e vào phân hệ chứng từ nv khác nhưng ko ghi sổ dc.anh chi nào biết giúp em với

Ðề: sử dụng phần mềm kế toán misa

bạn vào trang chủ misa nhấn vào phần download misa 7.9 có đầy đủ phim hướng dẫn sử dụng các phân hệ đó
    http://misa.com.vn/Default.aspx?PageroductView&ProductID=AMISASME79&tabid=4

Phần mềm ktoán Misa

Mình đang định cài PM Misa, có ai đã từng sử dụng PM này cho mình cái đánh giá chung nhé.

Ðề: Phần mềm ktoán Misa

Trích dẫn Gửi bởi cattien
    Mình đang định cài PM Misa, có ai đã từng sử dụng PM này cho mình cái đánh giá chung nhé.
    nói chung là phù hợp với thị trường kế toán việt nam của doanh nghiệp vừa và nhỏ:depquadi:

Em download Misa về thiết ngon,định dùng thử,ai ngờ đến chỗ đăng nhập,gặp ngay máy chủ không biết cách làm sao.Coi như xong không thu được kết quả gì.

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    nói chung là phù hợp với thị trường kế toán việt nam của doanh nghiệp vừa và nhỏ:depquadi:
    cái PM nào mà ko phù hợp chứ
    Qtrọng là DV hỗ trợ có tốt ko? Có hay bị lỗi ko? Có gì khác với các PM khác ko? Mảng ktoán quản trị thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi cattien
    cái PM nào mà ko phù hợp chứ
    Qtrọng là DV hỗ trợ có tốt ko? Có hay bị lỗi ko? Có gì khác với các PM khác ko? Mảng ktoán quản trị thế nào?
    mình thấy là PM lemon3 là DV tốt it lỗi vặt và dễ sử dụng và thích nghi hơn :santa::santa:

Mình đã cài phần mềm Misa - SME phiên bản 7.9 nhưng khi máy hỏng đưa đi sửa thì lại làm mất phần mềm mày. Các bạn có ai biết thì hướng dẫn mình cài lại với.

Trích dẫn Gửi bởi NgôLương
    Mình đã cài phần mềm Misa - SME phiên bản 7.9 nhưng khi máy hỏng đưa đi sửa thì lại làm mất phần mềm mày. Các bạn có ai biết thì hướng dẫn mình cài lại với.
    bạn mang tất cả những gì nhận dc khi bạn mua phần mền ra đọc là bạn cài lại dc ngay trong 30 phút mà thôi:danhrang::danhrang:

khi phát sinh nghiệp vụ thuế E cũng kê khai định khoản bình thường như chứng từ đầu vào ý, song sang phần thuế thì chọn chỉ tiêu tương ứng
    Ví dụ E nộp thuế môn bài thì E chọn chỉ tiêu môn bài, phần cột diễn giải ghi nộp tiền
    Khi nộp thuế TNDN, hoặc thuế GTGT cũng thế, E cũng làm tương tự

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối