Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: bộ font của ácoft

bộ font của ácoft

Xin lỗi nếu bài của mình post sai chổ hoặc bị trùng.
    Mình cài thủ Acsoft vào máy tính - chương trình chạy bình thường - tuy nhiên bộ font của các menu thông báo hiển thị không đúng.
    Chỉ mình cách khắc phục đi - có theo hướng dẫn là chỉnh lại font hệ thống của Window nhưng vẫn không khắc phục được các bạn ơi
    Có cách nào giúp mình với - mình đang rất cần
    Cảm ơn nhiều
    Thông cảm cho newbie nha

Ðề: bộ font của ácoft

Display Propeties-->Appearance-->Advanced ,Chỉ chuột vào các Tiêu đề trên Menu minh họa của Advanced Appearance(Như là chử :Normal,Message Text....) chỉnh Font thành :.VnTime(size :12.....tùy bạn).Khởi động lại máy.Vài lời cùng bạn

Trích dẫn Gửi bởi huutrungqka
    Xin lỗi nếu bài của mình post sai chổ hoặc bị trùng.
    Mình cài thủ Acsoft vào máy tính - chương trình chạy bình thường - tuy nhiên bộ font của các menu thông báo hiển thị không đúng.
    Chỉ mình cách khắc phục đi - có theo hướng dẫn là chỉnh lại font hệ thống của Window nhưng vẫn không khắc phục được các bạn ơi
    Có cách nào giúp mình với - mình đang rất cần
    Cảm ơn nhiều
    Thông cảm cho newbie nha
    Bạn cài phần nềm Acsoft mà font chữ không hiện thị tiếng việt phải không? bạn đưa địa chỉ Mail của bạn cho mình đi. Mình gửi phần nềm font đọc tiếng việt cho bạn. Bạn thử cài xem có thành công không?
    Good Luck!

Hướng dẫn đây bạn
    http://www.mediafire.com/?34dxg4sdima

Hoặc bạn có thể down file sửa lỗi sau về chạy và Restart lại máy là OK:
    http://www.mediafire.com/?9m***iwczfn

Xin cảm ơn các bạn đã hướng dẫn, tuy nhiên thật đáng buồn là sao khi xử lý xong bộ font thì chương trình báo là hết hạn dùng thử (hết hạn demo), hihi xem có đáng chán không chứ, buồn ghê
    Mình muốn nghiên cứu phần mềm này vì có đứa em gái - trường của nó đang sử dụng phần mềm này để dạy học - nó về hỏi mình hoài mà mình thì chưa sử dụng qua bao giờ nên cũng chẳng biết chỉ nó như thế nào?? hihi
    Dù sao cũng cảm ơn các bạn.

Xin cảm ơn các bạn đã hướng dẫn, tuy nhiên thật đáng buồn là sao khi xử lý xong bộ font thì chương trình báo là hết hạn dùng thử (hết hạn demo), hihi xem có đáng chán không chứ, buồn ghê
    Mình muốn nghiên cứu phần mềm này vì có đứa em gái - trường của nó đang sử dụng phần mềm này để dạy học - nó về hỏi mình hoài mà mình thì chưa sử dụng qua bao giờ nên cũng chẳng biết chỉ nó như thế nào?? hihi
    Có phải em gái bạn đang học trường CĐ Tài Chính Hải Quan phải hok? bạn đừng lo, thầy cô sẽ hướng dẫn em gái bạn sử dụng mà.
    Good Luck!

Bản này của tôi có thời hạn Demo đến 29/12/2008 đấy
    http://**************/forum/showthread.php?t=73753

mình tải phần mềm acsoft về rùi nhưng ko cài đặt đc có ai bít chỉ mình với nha
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    ah đây là địa chỉ mail của minh ai bít cách cài đặt và sửa font chữ thì gửi wa cho mình với nha : my_love_288_293@yahoo.com mình cảm o8n nhìu nha

Theo kinh nghiệm của mình thì font chữ của các phần mềm dùng bộ font 1 byte (khác UNICODE) như sau: tất cả các phần mềm này đều có thư mục font trong thư mục của chương trình (các bạn tự tìm) hoặc có thể dùng bộ font ABC để cài (.vntime, .vnarial,...). Các bạn chép tất cả các font này vào ổ C:-/WINDOWS\FONTS. Sau đó restar lại máy là ok.
    Còn 1 trường hợp là làm cách trên vẫn ko được, lý do là font trong thư mục C:-/WINDOWS\FONTS hư, cách chỉnh là vào đó tìm các fonts có . đầu (VD:.vn...) xoá đi, sau đó copy lại là ok.