Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lập thang bảng lương cho cty TNHH 1 thành viên

Chào các bác! cty em mới thành lập 5/2013 ở quận Đống Đa - Hà Nội, bây giờ em muốn làm BHXH cho nhân viên của mình thì trước tiên phải đăng ký thang bảng lương với phòng LĐTBXH quận Đống Đa. Em không biết lập thang bảng lương ntn và cũng không hiểu là nhìn vào thang bảng lương (bậc 1...bậc 4) thì bên BHXH xác định lương của ông A kiểu gì để mà cho đóng BHXH ạ. bác nào từng làm rồi thì cho em xin cái mẫu với ah. Em xin cảm ơn các bác nhiều, các bác up form trực tiếp giúp em được ko ạ, em là thành viên mới của web nên ko viết được địa chỉ email ạ.hic...số đt của em là 01273-777-024

Ðề: Lập thang bảng lương cho cty TNHH 1 thành viên

bạn lên phòng LĐTBXH quận lấy hướng dẫn chưa, thang bảng lương của DNTN thì là do doanh nghiệp tự làm thui, không theo hệ số nhà nước, miễn sao tuân thủ theo mấy tiêu chí, lương tối thiểu vùng, mỗi bậc cách nhau 7% trở lên thì phải..... lên phòng đó họ đưa cho 1 đống thông tư hướng dẫn làm kèm thủ tục un bạn lấy mức lương bậc 1 làm cơ sở đóng BHXH.

View attachment 13871

Từ 01/07 thì giảm trừ cho bản thân là 9tr/tháng, cho mỗi cá nhân phụ thuộc thì là 3,6tr/tháng/nguoi
    thang bảng lương thì bạn cứ lấy từ bậc 1, còn các bậc sau thì nhân với hệ số nào đó là dc. cái này chỉ để đối phó cho có thui mà.

Bạn ơi cho mình hỏi công ty mình thành lập từ giữa năm 2012, do công nhân ít và người trong gia đình làm nên chưa đóng bh, giờ công nhân tăng va nhân viên tăng nên mới bắt đầu làm hồ sơ và thang bảng lương, cho mình hỏi có bị truy thu không và thủ tục như thế nào vậy các anh chị

Trích dẫn Gửi bởi thaonguyentm
    Bạn ơi cho mình hỏi công ty mình thành lập từ giữa năm 2012, do công nhân ít và người trong gia đình làm nên chưa đóng bh, giờ công nhân tăng va nhân viên tăng nên mới bắt đầu làm hồ sơ và thang bảng lương, cho mình hỏi có bị truy thu không và thủ tục như thế nào vậy các anh chị
    Bạn làm thủ tục đóng BH từ bjo thui, nếu đóng từ khi hoạt động sẽ bị truy thu đấy.