Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

ko nộp bảng thống kê hàng tháng

Em mới nhận làm kế toán cho 1 công c.ty tnhh Kinh doanh hàng hóa ở quận 7. khi em đi khai báo hồ sơ thuế ban đầu thì bên UBND, ở phòng thống kê có bán cho em 1 quốn sách... trong đó bắt c.ty mình phải nộp bảng thống kê tình ihình kinh doanh hàng tháng cho Phòng Thống Kê QUẬN....mà em thấy ở máy quận khác làm có bắt như vậy đâu??? hay là do tại Quận 7 mới thành lập nên phải làm.! bi jờ liệu em ko nộp thì có bị sao ko???? :dapghe:

Ðề: ko nộp bảng thống kê hàng tháng

ở quận nào cũng phải làm tờ thống kê hết bạn à,hằng tháng song song với BCT thì làm thêm 2bảng tình hình kinh doanh mang qua phòng thống kê quận nộp

vậy e ko nộp có sao ko chị dung.... vì c.ty em đang làm chính thức bên xây dựng thấy KTT có nộp gì đâu.
    còn c.ty thương mại em mới nhận lại bắt nộp thống kê, phức tạp wá.vậy là phải đi nộp hả.
    mà tháng trước em ko nộp có sao ko?

Trích dẫn Gửi bởi kunkun8887
    vậy e ko nộp có sao ko chị dung.... vì c.ty em đang làm chính thức bên xây dựng thấy KTT có nộp gì đâu.
    còn c.ty thương mại em mới nhận lại bắt nộp thống kê, phức tạp wá.vậy là phải đi nộp hả.
    mà tháng trước em ko nộp có sao ko?
    Mấy tháng trước không nộp cũng chả sao, làm cho mấy tháng liền rồi nộp luôn thể. Nộp đi, tốn có tờ A4 à, khỏi mắc công phiền phức sau này!

vậy hả sao thấy phức tạp wá vậy....túm lại là nộp có cần thiết ko??? vì e thấy nộp cho họ cũng vậy thui... vì cuối năm bên thuế cũng thống kê lại cho họ mà...!bên mấy chị có nộp ko?

Vẫn nộp đều đặn, nhưng không nhất thiết phải nộp đúng hạn. Có tháng mình nộp trễ, có tháng nộp sớm. Mình không biết không nộp có sao không. Nhưng nghe nói có Luật Thống kê thì phải. Mình chưa đọc thử trong đó có quy định không. :book:

Trích dẫn Gửi bởi bonggon
    Vẫn nộp đều đặn, nhưng không nhất thiết phải nộp đúng hạn. Có tháng mình nộp trễ, có tháng nộp sớm. Mình không biết không nộp có sao không. Nhưng nghe nói có Luật Thống kê thì phải. Mình chưa đọc thử trong đó có quy định không. :book:
    Bạn hãy vào đường link này nhé

http://www.pso.hochiminhcity.gov.vn/van_ban_tk/Luat_Thong_Ke

có quy định về luật thống kê đó.. 30.000 = mấy tờ giất và cái đĩa CD (ặc ...ặc). phiền phức wá... thui ko nộp thừ coi sao.. chết thui vậy.. từ c.ty chạy lên tớ UBND 10 km ... xa chết tía má...lun.uuuu

Trích dẫn Gửi bởi bonggon
    Bạn hãy vào link này để xem luật thống kê nhé :

http://www.pso.hochiminhcity.gov.vn/van_ban_tk/Luat_Thong_Ke?left_flag=1

Trích dẫn Gửi bởi kunkun8887
    Em mới nhận làm kế toán cho 1 công c.ty tnhh Kinh doanh hàng hóa ở quận 7. khi em đi khai báo hồ sơ thuế ban đầu thì bên UBND, ở phòng thống kê có bán cho em 1 quốn sách... trong đó bắt c.ty mình phải nộp bảng thống kê tình ihình kinh doanh hàng tháng cho Phòng Thống Kê QUẬN....mà em thấy ở máy quận khác làm có bắt như vậy đâu??? hay là do tại Quận 7 mới thành lập nên phải làm.! bi jờ liệu em ko nộp thì có bị sao ko???? :dapghe:
    Tùy theo từng loại công ty, từng khu vực thôi.
    Tôi cũng làm một công ty trong nước nhưng hàng tháng đâu có nộp bảng kê tình hình kinh doanh đâu,cũng làm công ty nước ngoài dự án dầu tư thì bắt nộp bản kê tình hình thực hiện dự án.Có công ty sản xuất thì nộp bảng tình hình tiêu thụ.Nếu bên thống kế bắt nộp thì bạn cứ nộp chứ sao bây giờ.
    Chào

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối