Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Hỏi về thủ tục thay đổi địa chỉ Công Ty?

Cả nhà ơi giúp em cái này với, Công ty em thuộc Chi cục thuế quản lý hồi tháng 02 có thay đổi địa chỉ công ty (cũng trong cùng 01 quận), em có nộp tờ đăng ký kinh doanh đã thay đổi lên chi cục thuế quản lý em nhưng không nộp lên cục thuế, giờ em nghe mọi người nói phải nộp lên Cục thuế nữa, em lo quá không biết sao tại đã thay đổi từ tháng 02 rồi, giờ làm sao đây cả nhà, ai biết chỉ em với?

Ðề: Hỏi về thủ tục thay đổi địa chỉ Công Ty?

Nếu chi cục thuế quản lý thì bạn không phải nộp lên cục thuế đâu. Sau khi lấy được giấy đăng ký kinh doanh mới về bạn lên chi cục thuế xin mẫu 08 về và làm theo hướng dẫn ở đó. LÀm xong mang sếp ký, đóng dấu rồi lại mang lên chi cục thuế để nộp. Thủ tục chỉ có vậy thôi. Bạn nhớ làm 3 bản nhé. Thân.

Theo như bạn thắc mắc thì công ty bạn vẫn thuộc quản lý của Chi cục thuế cũ, như vậy bạn chỉ phải nộp tờ đăng ký KD đã thay đổi lên Chi cục thuế là được rồi.
    Không phải nộp lên cục thuế đâu bạn à!
    Bạn không phải lo lắng nữa nhé
    THÂN!

Trích dẫn Gửi bởi ha_tim_1984
    Nếu chi cục thuế quản lý thì bạn không phải nộp lên cục thuế đâu. Sau khi lấy được giấy đăng ký kinh doanh mới về bạn lên chi cục thuế xin mẫu 08 về và làm theo hướng dẫn ở đó. LÀm xong mang sếp ký, đóng dấu rồi lại mang lên chi cục thuế để nộp. Thủ tục chỉ có vậy thôi. Bạn nhớ làm 3 bản nhé. Thân.
    Nhưng hồi tháng 02 em có gởi bảng đăng ký kinh doanh thay đổi cho người quản lý thuế thì cũng không thấy chỉ nói làm bảng nào kèm theo hết, mà giờ em thấy khi cơ quan thuế xuất hoá đơn để bán hoá đơn cho bên e vẫn xuất địa chỉ cũ, em hỏi thì người xuất bán nói do phần mềm trên cục thuế gởi xuống như vậy?

Trích dẫn Gửi bởi kokoro
    Nhưng hồi tháng 02 em có gởi bảng đăng ký kinh doanh thay đổi cho người quản lý thuế thì cũng không thấy chỉ nói làm bảng nào kèm theo hết, mà giờ em thấy khi cơ quan thuế xuất hoá đơn để bán hoá đơn cho bên e vẫn xuất địa chỉ cũ, em hỏi thì người xuất bán nói do phần mềm trên cục thuế gởi xuống như vậy?
    Khi nhận được giấy phép đăng ký kinh doanh mới bạn phải làm mẫu 08 kèm theo 2 giấy ĐKKD mới nộp cho chỗ 1 cửa đó (chỗ mà bạn nộp tờ khai đó) khi đó người ta mới tiền hàng nhập địa chỉ mới cho bạn sau 7 ngày làm việc :chuyengivay: bạn làm ntn ?

Trích dẫn Gửi bởi thuhien105
    Khi nhận được giấy phép đăng ký kinh doanh mới bạn phải làm mẫu 08 kèm theo 2 giấy ĐKKD mới nộp cho chỗ 1 cửa đó (chỗ mà bạn nộp tờ khai đó) khi đó người ta mới tiền hàng nhập địa chỉ mới cho bạn sau 7 ngày làm việc :chuyengivay: bạn làm ntn ?
    Nộp lên Cục thuế hay Chi Cục thuế Chị, tại bên em nộp tờ khai tại Chi cục thuế mà? Giờ em nộp có sao không Chị? Có bị phạt gì không C?

chế độ 1 cửa, bạn chỉ cần làm 3 bản khai mẫu 08/MST kèm với bản sao đăng ký kinh doanh mới nộp cho chi cục là xong. bên chi cục tự có trách nhiệm chuyển lên Cục thuế, chậm nhất là trong 7 ngày làm việc.

Trích dẫn Gửi bởi kokoro
    Cả nhà ơi giúp em cái này với, Công ty em thuộc Chi cục thuế quản lý hồi tháng 02 có thay đổi địa chỉ công ty (cũng trong cùng 01 quận), em có nộp tờ đăng ký kinh doanh đã thay đổi lên chi cục thuế quản lý em nhưng không nộp lên cục thuế, giờ em nghe mọi người nói phải nộp lên Cục thuế nữa, em lo quá không biết sao tại đã thay đổi từ tháng 02 rồi, giờ làm sao đây cả nhà, ai biết chỉ em với?
    Chào bạn!
    Bạn chỉ cần làm thay đổi thông tin địa chỉ trên theo tờ khai mẫu 08- Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế, chỉ tiêu 03( nếu công ty Thay đổi địa chỉ), chỉ tiêu 04 - ( thay đổi Địa chỉ nhận thông báo thuế) và nộp kèm cùng bản đăng ký KD mới lên Chi cục thuế nơi quản lý công ty bạn, không cần nộp lên Cục thuế là OK! Bên mình cũng làm như vậy và đều tốt đẹp.

Chúc Bạn Thành công!

Trích dẫn Gửi bởi kokoro
    Nộp lên Cục thuế hay Chi Cục thuế Chị, tại bên em nộp tờ khai tại Chi cục thuế mà? Giờ em nộp có sao không Chị? Có bị phạt gì không C?
    Nộp ở Chi cục thuế thui nơi mà mình nộp tờ khai ấy bạn ạk, giờ nộp cũng k sao đâu nhưng mà là nộp chậm thì 1 tuần sau chi cục thuế mới thay đổi địa chỉ cho bạn được

Trích dẫn Gửi bởi kokoro
    Chào bạn, theo mình biết thì trong trường hợp của bạn là thay đổi thủ tục ĐKKD nên sau khi bạn làm thủ tục thay đổi đại chỉ Công ty gửi cho Sở kế hoạch và Đầu tư Thành Phố Hồ Chí Minh xong, sau khi bạn đã nhận được tờ ĐKKD thay đổi, bạn làm thông báo thay đổi địa chỉ kinh doanh (2ban3) gủi lên chi cục thuế nơi quản lý công ty bạn (nhớ nhận 1 bản xác nhận mang về nhé), rồi bạn xin mẫu 08 ->điền đầy đủ thông tin vào đó rồi gửi lên chi cục thuế Tp. HCM (4 bản, trong đó lấy về 2 bản). Vậy là hoàn tất thủ tục đăng ký thay đổi kinh doanh rồi đó. Chúc bạn thành công nhé!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối