Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Mã ngành kinh tế khi bổ sung thêm ngành nghề vào GPĐKKD??

Cả nhà ai biết thì chỉ giúp mình với. Mình làm thủ tục bổ sung thêm ngành nghề vào GPĐKKD nhưng k biết mã các ngành này ntn (mình đã tra mã ngành rùi nhưng k có)
    - Thi công, lắp đặt thiết bị xử lý nước (có phải mã ngành 36000 k???)
    - Lắp đặt, kinh doanh thiết bị bể bơi, bể mát xa, xông hơi (có phải cho vào mã 46639 k??)
    Khi tăng vốn điều lệ do nhận vốn góp của thành viên mới trên sở KHĐT yêu cầu cần có giấy chứng nhận góp vốn. Vậy trong thông báo thay đổi GĐKKD thời điểm thay đổi vốn điều lệ ghi là: "kể từ ngày đc sở KHĐT chấp thuận" hay ghi theo ngày trên giấy chứng nhận góp vốn của thành viên mới. :khonghiu:
    Mong sớm nhận đc sự cứu viện của mọi người. Thanks cả nhà!

Ðề: Mã ngành kinh tế khi bổ sung thêm ngành nghề vào GPĐKKD??

Mã ngành: bạn không cần điền vào, nhân viên Sở KHĐT sẽ điền giúp bạn.
    Ngày thay đổi: ban không cần ghi rõ trong bố cáo bởi vì phải sau khi đăng báo 3 lần thì thủ tục mới chính thức hoàn tất
    Trong trường hợp muốn ghi rõ trong bố cáo thì bạn ghi ngày được cấp GCN thay đổi hay ngày góp vốn của thành viên đều được.
    Thông thường khi đăng báo thì tòa soạn có mẫu sẵn và bạn chỉ điền theo mẫu (ngày cần đăng sẽ là ngày được cấp GCN thay đổi).

Ðề: Mã ngành kinh tế khi bổ sung thêm ngành nghề vào GPĐKKD??

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Mã ngành: bạn không cần điền vào, nhân viên Sở KHĐT sẽ điền giúp bạn.
    Ngày thay đổi: ban không cần ghi rõ trong bố cáo bởi vì phải sau khi đăng báo 3 lần thì thủ tục mới chính thức hoàn tất
    Trong trường hợp muốn ghi rõ trong bố cáo thì bạn ghi ngày được cấp GCN thay đổi hay ngày góp vốn của thành viên đều được.
    Thông thường khi đăng báo thì tòa soạn có mẫu sẵn và bạn chỉ điền theo mẫu (ngày cần đăng sẽ là ngày được cấp GCN thay đổi).
    Hix e bị trả lại hồ sơ và bắt phải điền vào đó bác, mấy cái này là họ bắt e bổ sung đấy :thodai: