Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

thủ tuc dang ký mua hóa đơn

Ðề: thủ tuc dang ký mua hóa đơn

Trích dẫn Gửi bởi sacmau7674
    các you ơi cho mình hỏi công ty mình thuê mặt bằng ở nhà dân nhưng nhà này chỉ có giấy chứng nhận cấp số nhà thôi nên mình không thể công chứng để mua hóa đơn đầu ra được có you nào có cách nào giúp mình không hiện giờ công ty mình đang ở chi cục thuế quận 9.mình thật hết cách rồi
    Bạn nói rỏ hơn nha. Công chứng để làm gì. Muc hoá đơn chi?
    Cty bạn từ đó tới h vẫn chưa mua HĐ hả?,

cty của bạn mới thành lập hay sao ma tơi gio thu tuc mua hd vẫn con gặp trục trặc vậy?bạn phải nói rõ hơn nha.nếu thành lập va được cấp mã số thuế rồi thi ban tới cơ quan thuế mua quyển sổ đăng kí mua hoá đơn,khai báo vào đó,khi đi mang theo CMND và giấy phép kinh doanh đi,tới đó bạn làm thủ tục đăng kí mua HD.Chúc bạn thành công!!!

công ty mình muốn mua hóa đơn gtgt đó
    công ty mình thành lập từ tháng 2 đến giờ tại mình mới vào làm mag chi kế toán trước chưa mua hóa đơn được.lý do là chủ nhà mình thuê đất để hoạt động công ty không có ổ hồng nên chính quyền địa phương không chịu xác nhận mà phải có giấy xác nhận của địa phương hoặc hợp đồng có công chứng cục thuế mới cho mua hóa đơn.Mà các bạn cho mình hỏi công ty mình thành lập từ tháng 2 đến giờ mà chưa mua hóa đơn có bị phạt ko vậy.

Tôi đồng ý với ý kiến của Letmyha. Khi nào DN bạn chưa chứng minh được nguồn gốc của địa điểm kinh doanh thì rất khó mua được hoá đơn tại cơ quan thuế.

Mình nhớ theo như công ty mình mua hoá đơn thì sổ hồng tại nơi mình thuê mặt bằng phải có công chứng mơi mua hoá đơn được! Phải xác định rõ ràng về nguồn gốc căn nhà đó là của ai cho bên công ty thì mới có thể mua hoá đơn được! Về điều này thì bạn phải nói vơi chủ nhà hoặc bạn nên đi thuê chỗ khác để hợp thứcc hoá về giấy tờ mới có thể mua hoá đơn.:troidat: