Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

làm KTT ở 2 cty có đc ko?

Những vấn đề khi thành lập cty ???

1. Đã làm KTT 1 cty rồi, chỉ làm nửa ngày, vậy làm cho 1 cty khác cũng là KTT làm nửa ngày còm lại có đc ko vậy các bác?2 cty đó có 1 mặt KD hàng hóa DV giống nhau.
    2. Là CNV của nhà nước, ko có chức vụ gì, có đc phép đứng tên cho cty góp vốn của mình ko, cty KD ko liên quan gì đến lĩnh vực của phần việc bên nhà nước?
    3. Hai vợ chồng, 2 anh chị em ruột... có thể mở cty và 1 làm giám đốc, 1 làm KTT được ko?
    ---------
    Cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm.

Ðề: làm KTT ở 2 cty có đc ko?

Trích dẫn Gửi bởi TrangGB
    1. Đã làm KTT 1 cty rồi, chỉ làm nửa ngày, vậy làm cho 1 cty khác cũng là KTT làm nửa ngày còm lại có đc ko vậy các bác?
    2. 2 cty đó có 1 mặt KD hàng hóa DV giống nhau.
    Được nếu bạn có chứng chỉ hành nghề kế toán.

Mình thấy làm KTT cho nhiều công ty cũng được mà chủ íu là bạn có kham nỏi không thoiii

Làm 10 cái cũng ok lun, chẳng sao hết

Trích dẫn Gửi bởi haiyen.tnmc
    Được nếu bạn có chứng chỉ hành nghề kế toán.
    Ko có cứng chỉ hành nghề, chỉ là đơn thuần đi làm thuê cho 2 nơi và có CC bồi dưỡng KTT thì sao bạn?

Ko có cứng chỉ hành nghề, chỉ là đơn thuần đi làm thuê cho 2 nơi và có CC bồi dưỡng KTT thì sao bạn?
    Luật lao động đã qui định rõ : 1 người lao động có thể giao kết hợp đồng lao động với nhiều người sử dụng lao động , miễn sao người lao động thực hiện hoàn chỉnh những giao kết đó và thêm nữa là kê khai nộp thuế TNCN từ các khoản tiền lương được nhận.

Trích Luật kế tóan:

"Tiêu chuẩn và điều kiện của kế toán trưởng
    1. Kế toán trưởng phải có các tiêu chuẩn sau đây:
    a) Các tiêu chuẩn quy định tại khoản 1 Ðiều 50 của Luật này;
    b) Có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán từ bậc trung cấp trở lên;
    c) Thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là hai năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán từ trình độ đại học trở lên và thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là ba năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán bậc trung cấp.
    2. Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng.
    3. Chính phủ quy định cụ thể tiêu chuẩn và điều kiện của kế toán trưởng phù hợp với từng loại đơn vị kế toán."

Cứ có chứng chỉ thì làm được hết bạn ơi, bạn làm cho bao nhiêu cty cũng được

Làm KTT cho nhiều Cty không có vấn đề gì. nhưng đúng là bạn hãy lên học chứng chỉ KTT đi cho ăn chắc và cũng đúng theo luật để tránh bị phạt!

Ðề: Những vấn đề khi thành lập cty ???

1. Đã làm KTT 1 cty rồi, chỉ làm nửa ngày, vậy làm cho 1 cty khác cũng là KTT làm nửa ngày còm lại có đc ko vậy các bác?2 cty đó có 1 mặt KD hàng hóa DV giống nhau.
    2. Là CNV của nhà nước, ko có chức vụ gì, có đc phép đứng tên cho cty góp vốn của mình ko, cty KD ko liên quan gì đến lĩnh vực của phần việc bên nhà nước?
    3. Hai vợ chồng, 2 anh chị em ruột... có thể mở cty và 1 làm giám đốc, 1 làm KTT được ko?
    ---------
    Cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm.
    Làm có hợp đồng lao đọng hẵn hoi thì chả sao cả.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối