Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

tìm người giúp đỡ học kế toán

chào các anh chị,em đang là sinh viên và rất thích công việc kế toán, bây giờ em chưa có bằng cấp chưa có kinh nghiệm nên xin 1 việc kế toán là rất khó, vì vậy nếu có anh chị nào đang đi làm kế toán, có thể giúp em học làm kế toán được không ạ? em có thể làm hộ các anh chị nhưng có chổ nào không biết mong anh chị chỉ giúp được ko ạ? em biết có thể làm mất thời gian của anh chị nhưng em rất mong được các anh chị giúp đỡ ạ. Rất mong nhân được lời khuyên từ mọi người, em xin cảm ơn nhiều.
    Nếu có thể mọi người có thể liên lạc với em qua sdt: 0982241672 hoặc yahoo: theapple_ofyoureye.

Ðề: tìm người giúp đỡ học kế toán

Bạn ơi nếu thắc mắc gì thì vào diễn đàn mỗi người chỉ 1 ít, chưa đi làm thì hơi khó ko biết chỉ từ đâu, bạn cũng có thể đi học một khóa thưc hành kế toán tổng hợp, được làm trên chứng từ thực tế tại Đức Hà.

Nếu nói để có ai mà chỉ từ đầu thì hơi khó đấy, vì kế toán nói chung để chỉ thì cũng hơi tốn một tí thời gian mà thời gian thì chắc mọi người cũng hơi khan hiếm đấy
    Quan trọng là bạn phải tự học đi rồi lên diễn đàn tìm một vài a chị, thêm vào Yahoo. Messenger rồi có gì hỏi luôn. Như thế chắc là cách tốt hơn cho bạn đấy!
    Trước tiên phải ra mua một cuốn sách Kế Toán nhé, Nguyên Lý Kế Toán về đọc trước đi, phải biết được một số TK cơ bản rồi mới học tiếp được chứ
    Chúc bạn thành công

mình đã đi học một khoá kế toán thực hành rồi, cũng nắm được cái TK cơ bản rồi, mình cũng đã được chỉ dẫn làm báo cáo thuế hàng tháng, báo cáo tài chính và một ít về thuế nữa, nhưng mình nghĩ mình chỉ đi học ở đó trong một thời gian ngắn mà đã đi làm thì ko làm được, đặc biệt kế toán lại cần chính xác nữa, làm thực tế mà sai thì sợ lắm. hi cảm ơn mọi người nhé.

Thích nghề Kế Toán là rất tốt ( vì nghề này phải thích thì mới làm được )
    Em phải đi học một lớp Kế Toán đã ( tối thiều em phải biết được Nguyên Lý của nó ) rồi từ từ Em tìm hiểu thêm , nếu có gì không hiều thì mình nên diễn đàn hỏi anh , chị khác .
    Em cứ làm đi , nếu có gì cần hỏi hãy Mail cho anh ( nhuquyet1980@yahoo.com ) anh sẽ giải đáp
    chúc em thành công trong nghề này nhé