Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Kinh nghiệm thi tuyển kế toán vào Viettel telecom

Tình hình là đợt tới ViettelTelecom có tuyển 340 vị trí kế toán viên trên khắp cả nước và chắc nhiều người quan tâm.
    Thực hiện các nghiệp vụ kế toán tại các Trung tâm viễn thông Viettel tại các quận/huyện gồm:

- Theo dõi doanh thu, công nợ bán hàng.

- Theo dõi và thanh quyết toán chi phí tại Trung tâm.

- Theo dõi quyết toán hàng hóa và vật tư.

- Theo dõi thuế và ấn chỉ.

Các anh, các chị nào đã từng thi tuyển tại VT ( Hay doanh nghiệp vễn thông khác)
    Các anh, các chị đã, đang và sẽ làm kế toán tại Viettel có thể chia sẽ giùm các hậu bối một vài vấn đề về thi tuyển, phỏng vấn và làm việc được không ạ. Cụ thể một số vấn đề sau:
    1. Thi mấy vòng và bao gồm những vòng gì ? ( IQ; TA; Ngiệp vụ ; Phỏng Vấn....). Hình thức thi ra sao ( Trắc nghiệm, tự luận hay kết hợp )
    2. Mỗi vòng nên cần tập trung vào những vấn đề gì? Như IQ thì theo dạng như thế nào? ( Đặc biệt là vòng nghiệp vụ là kế toán đặc thù hay là bình thường như học ở trường ạ )
    3. Các anh chị giúp bọn em một số câu hỏi IQ; TA; Nghiệp vụ; Phỏng vấn mà các anh, chị đã từng thi cho bọn em tham khảo ( Nếu anh chị nào có được 1 số đề mẫu hoặc tương tự thế thì rất cảm ơn ạ)

Chân thành cảm ơn!

Ðề: Kinh nghiệm thi tuyển kế toán vào Viettel telecom

Test Tin hoc IQ, EQ, va một bài nghiệp vụ cỡ hơn 24 nghiệp vụ trong 2 tiếng bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi maixanh
    Test Tin hoc IQ, EQ, va một bài nghiệp vụ cỡ hơn 24 nghiệp vụ trong 2 tiếng bạn ạ
    mình đang dự tuyển kế toán Viettel Lai Châu. nhưng lần đầu tiên đi phỏng vấn. không biết các nghiệp vụ sẽ như thế nào. về phần nào. và nên ôn tập những phần nào cho lần ứng tuyển này?
    Thansk !

Bác maisanh ơi, nói rõ tí đi. Cho tụi em biết với. Thank bác nhiều^^

---------- Post added at 09:19 ---------- Previous post was at 09:18 ----------

Trích dẫn Gửi bởi maixanh
    Nghiệp vụ có khó không bác. Thi dồn 1 bài luôn à bác hay là mấy ngày

cho mình hỏi đợt này viettel có đợt tuyển dụng không vậy sao mình tìm suốt mà không thấy nhỉ?
    bạn nào biết thông tin tuyển dụng thì bảo mình với .
    Yahoo : conanglamchieu_pt90

Trích dẫn Gửi bởi namtuocrose1
    Bác maisanh ơi, nói rõ tí đi. Cho tụi em biết với. Thank bác nhiều^^

---------- Post added at 09:19 ---------- Previous post was at 09:18 ----------

Nghiệp vụ có khó không bác. Thi dồn 1 bài luôn à bác hay là mấy ngày

Em cũng sắp thi viettel phòng Kế toán - Tài Chính, các bác có thể trao đổi giúp em rõ hơn được ko? Em học chuyên Tài Chính, kế toán chỉ học qua cho biết thôi, ko biết nó thi có nặng không ? chỉ kiến thức kế toán đơn giản hay là nghiệp vụ phức tạp? Vs lại Tiếng anh nó có khó nhằn không các bác nhỉ

Cho mình hỏi Viettel còn tuyển dụng k bạn nhỉ

Mình cũng quan tâm mà k biết thông tin tuyển dụng

Thanks bạn!