Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

phương pháp học kế toán?????

Các bác cho em hỏi: em học kế toán nhưng em ko hiểu cái gì cả. Em phải học thế nào được. chỉ nghĩ thôi là em đã thấy sợ rồi. Em ko biết phải bắt đầu lại như thế nào nữa. Em là sinh viên thuộc loại dốt đặc cán mai ấy. Em mong các bác chỉ bảo càng chi tiết thì càng tốt! Em cám ơn các bác nhiều lắm!

Ðề: phương pháp học kế toán?????

Trích dẫn Gửi bởi vietorchid
    Các bác cho em hỏi: em học kế toán nhưng em ko hiểu cái gì cả. Em phải học thế nào được. chỉ nghĩ thôi là em đã thấy sợ rồi. Em ko biết phải bắt đầu lại như thế nào nữa. Em là sinh viên thuộc loại dốt đặc cán mai ấy. Em mong các bác chỉ bảo càng chi tiết thì càng tốt! Em cám ơn các bác nhiều lắm!
    Có thể lúc mới đầu bạn chưa hiểu mấy nên thấy nản và thấy rắc rối , nhưng chịu khó nghiên cứu học hỏi bạn sẽ thấy nó thú vị và có hứng thú học tiếp .
    Chúc em vui với nghề đã chọn !

mình cũng mới học. ko hiểu j đúng là mình thấy cũng rất khó và hơi nản. Nhưng có người bạn nói với mình 1câu thế này :cái j ko hiểu ko biết j nhưng nếu chịu khó, cố gắng đọc và học ko ít thì nhiều cũng sẽ biết. Và mình thấy là đúng như thế mình cũng đang cố gắng để đọc và học môn này. Cùng cố gắng nào

bạn ơi có câu này nhé :"càng học thấy mình càng ngu"
    Do vậy bạn đừng tự cho mình là dốt nhé, không có cái gì học là dễ cả mà chúng ta phải tìm hiểu, mày mò nghiên cứu
    chúc bạn thành công nhé

Đúng rồi đó bạn.Khi kiến thức của mình chua đạt tới trình đọ của sự nhận biết thì cũng không thể nào hiêu noi.CHỉ có sự nghiên cưa mơi làm cho bạn thoát khỏi khó khăn,và giúp bạn thoát khỏi khó khăn hiện tai đẻ vườn lên.Không có cái gì dễ mà cả bạn ah.Bạn cố gắng nhiều nhé!

Mình học hết KTTC 2 ra kiếm viêc part-time thì thấy học nhiều cho lắm nhưng ứng dụng chỉ có một chút xíu àh !Khi làm cho một Cty nào đó ! Thì chỉ có bao nhiêu đó tài khoản nhai đi nhai lại suốt thui ! Bạn yên tâm mà học ! Cố gắn !

Luôn nhớ "VẠN SỰ KHỞI ĐẦU NAN "

mình cũng mới học kế toán.Cũng gặp nhiều khó khăn lắm.Mình cũng không biết bắt đầu học từ đâu nữa.Nhưng hỏi nhiều anh chị có kinh nghiệm thì đều khuyên mình nên học thuộc HTTK.Và làm nhiều bài tập.Minh
    cung chia sẽ với bạn thế nhe!chúc bạn thành công!

Mình cũng mới thi xong môn Nguyên lý kế toán và nhận định ra rằng khi khó khăn thì mình rất là chán nãn.Nhưng lòng yêu môn học đã giúp mình vượt qua khỏi khó khăn,khắc phụ được vấn đề và lại càn thích học thêm.
    Có thể bạn chua học thuộc bảng TK kế toán.Banj chua xác định được nội dung của NV kinh tế nó ảnh hưog đến những đối tượng kinh tế nào.Không biét nỗi nièm của mình có giống bạn không.Chúc bạn học tốt.

Mình không có cách nào học tốt hơn được khi Thầy không dạy mình nữa ,mình rất buồn đã qua bao nhiêu giáo viên dạy mà mình không chịu học nên bây giờ kiến thức rất lơ mơ mình định khoản có thể nói là tốt nhưng lại không biết cách lập chứng từ do trường mình học p2 chính là p2 chứng từ ghi sổ mà,mình thấy giáo viên phải biết cách làm cho học viên yêu thích môn học hơn là rất quan trọng .Tuy nhiên nếu bạn thực sự yêu thích môn kế toán thì cũng đơn giản hơn rất nhiều

Thoải mái đi em, cứ từ từ học thì sẽ bjt, từ từ học sẽ mê.Ngày trước chị học môn NLKToán, có vào sổ NKC mà hầu như lần nào cũng thấy PS nợ và có khác nhau. Chán. Nhưng càng không hiểu càng phải lần mò tìm cho ra. Sau này học đến KTTC nghĩ lại mới thấy ngày trước mình ngu ghê,mà đến lúc đó vẫn không hiểu vì sao ngày đấy mình toàn làm lệch được mới tài.Bây giờ ra đi làm rồi mới thấy yêu nghề kế toán. Đau đầu, vất vả lắm, nhưng nghề là cái nghiệp mà. Cố lên em.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối