Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

kinh nghiệm & cách để học kế toán

chào các anh chị:xinchao:
    em mới là sinh viên năm đầu, học môn kế toán em thây khó wa, hok bít làm sao để học được môn này
    các bậc tiền bối chỉ giáo giùm với: giảng giải về nguyên lí kế toán là gì vậy và ngoài sự chăm chỉ chịu khó ra thì cần phải học theo cách nào.
    mong mọi người giúp em với nha:dangyeu:
    em cảm ơn nhìu lắm:sohappy:

Ðề: kinh nghiệm & cách để học kế toán

bây giờ bạn mới tiếp xúc thôi còn phải học nhiều môn kế toán nữa mới xong hãy chịu khó làm nhiều bài tập để thuộc bảng tài khoản đã rồi mới nói tiếp được

Uh mới đầu mà thì ai chẳng gặp khó khăn,như tớ cũng là 1 người tiêu biểu nè, mới học chẳng hiểu cái mô tê gì thế là chán chẳng bao giờ làm bt và xem lại bài kết quả là bài kt điểm toàn 5,6 nhưng ko hiểu sao đến khi thi TN mình lo quá nên mới dành nhiều thời gian ra để làm bài tập và xem lại ko ngờ nó lại dễ hơn mình nghĩ,chẳng có gì là khó cả chỉ vì trước đây là do lười học thôi. Bạn cứ cố gắng xem thế nào nhé.

Quả là mới đầu học kế toán khó thật, cũng như mình vậy hồi mới học cũng không thấy vào, nhưng dần dần kiên trì học hỏi làm nhiều bài tập thì sẽ thấy yêu luôn.
    Chúc bạn thành công

mới đầu ai cũng thấy khó vạy thôi,nhưng nếu chăm chỉ 1 chút ở nhà đọc trước bài rồi lên lớp chủ yếu nghe cô giảng chỗ nào khó thì hỏi,chẳng mấy chôc thấy nó thật là dễ thui mà

hii
    thank mọi người nhìu
    giờ thì em đã cóa kinh nghiem để học môn này rùi
    đóa là chăm chỉ và chăm chỉ
    :xinloinhe:

theo mình thì bạn cần cố gắng chăm chỉ học và đọc nhiều sách hơn. Mình nghĩ học kế toán là cần phải chăm chỉ và cẩn thận. Chúc bạn thành công:xinchao:

Trích dẫn Gửi bởi mumi
    theo mình thì bạn cần cố gắng chăm chỉ học và đọc nhiều sách hơn. Mình nghĩ học kế toán là cần phải chăm chỉ và cẩn thận. Chúc bạn thành công:xinchao:
    hì đọc sách thì cũng phải có cách đó,học phải phân bố bảng biểu của mình cho phù hợp,học tới đâu ngấm tới đó chứ đừng nên học trước lại quên sau như anh thì ...khổ thật,chúc e học tốt nha

+ vô lớp ngồi choi ko chép bài
    + tập trung nghe giảng
    + về nhà đọc tài liệu trước gv photo cho, ngăm cứu kỹ gạch chân chỗ nào ko hiểu lên lớp hỏi
    + học ko khư khư học tài khoản , mà học tính chất đặc điểm về những loại tk đoá, khi nào được ghi nhân , khi nào thi ko
    + làm bài tập
    + phân phối giờ học và chơi
    thế thui

YDCompany có kinh nghiệm học kế toán trong chuyên đề Lập BCTC đấy; Có thời gian sẽ hướng dẫn tỷ mỉ về kế toán A-Z