Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

mong các bác giúp mình trả lời 15 câu hỏi khi phỏng vấn nhé!

Hãy tham khảo và tự tìm câu trả lời cho những câu hỏi này.

1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì

2. Vì sao bạn lại nộp hồ sơ vào công ty chúng tôi?

3. Bạn nghĩ là vì sao công ty sẽ tuyển dụng bạn?

4. Nếu như công ty chúng tôi lựa chọn bạn thì bạn có thể làm việc ở đây bao lâu?

5. Ưu điểm lớn nhất của bạn là gì?

6. Nhược điểm lớn nhất của bạn là gì?

7. Nếu như bạn đã từng đi làm thì bạn có nhận xét gì về người chủ trước của mình?

8. Thời gian rỗi bạn thường làm gì?

9. Bạn thử hình dung 5 năm nữa bạn sẽ là người như thế nào?

10. Bạn hy vọng mức lương của mình là bao nhiêu?

11. Bạn hãy giới thiệu qua về bản thân mình?

12. Bạn có hứng thú với công việc gì?

13. Bạn có đưa ra điều kiện gì khi công ty quyết định tuyển dụng bạn hay không?

14. Bạn sẽ đóng góp được những gì nếu trở thành nhân viên của công y?

15. Bạn có suy nghĩ và cách làm gì để giúp công ty ngày càng phát triển hay không?

hảy giúp mình nhé , sau mình ko bít trả lời sao cho lọt vào mắt của nhà tuyển dụng nửa nè.
    nhũng ai có kinh nghiệm pv thành công giúp mình nhé! mình xin cảm ơn các bác nhiều nhiều nhé!

Ðề: mong các bác giúp mình trả lời 15 câu hỏi khi phỏng vấn nhé!

Câu trả lời: Online và vào ************** :cuoiranuocmat:

1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì. Tui đã có việc đâu mờ hỏi tui cái gì là quan trọng nhất, tui đang phỏng phấn tìm việc mờ

2. Vì sao bạn lại nộp hồ sơ vào công ty chúng tôi? Cty này ko thu tiền hồ sơ

3. Bạn nghĩ là vì sao công ty sẽ tuyển dụng bạn? Tui đã nghĩ là sẽ đc tuyển dụng bao giờ đâu

4. Nếu như công ty chúng tôi lựa chọn bạn thì bạn có thể làm việc ở đây bao lâu? Tùy thuộc vào cty này tồn tại bao nhiêu lâu và trả cho tui bao nhiêu xiền

5. Ưu điểm lớn nhất của bạn là gì? Ko có ưu điểm nào là nhất

6. Nhược điểm lớn nhất của bạn là gì? Ko có ưu điểm lớn nhất
    7. Nếu như bạn đã từng đi làm thì bạn có nhận xét gì về người chủ trước của mình? Đã bảo là chưa từng đi làm mà lại

8. Thời gian rỗi bạn thường làm gì? Ôm cái máy tính

9. Bạn thử hình dung 5 năm nữa bạn sẽ là người như thế nào? Thế nào về cái gì? Hình dáng? cuộc sống? Gia đình? Địa vị?

10. Bạn hy vọng mức lương của mình là bao nhiêu? Hi vọng làm gì? Để thất vọng ah?

11. Bạn hãy giới thiệu qua về bản thân mình? Trong hồ sơ xin việc có rùi, ko đọc ah :dapghe:

12. Bạn có hứng thú với công việc gì? Tối đi uống cafe nói cho bít, ở đây ko tiện :smilielol5:

13. Bạn có đưa ra điều kiện gì khi công ty quyết định tuyển dụng bạn hay không? tất nhiên là có rồi, cái đó sẽ ghi trong hợp đồng, ngốc thật

14. Bạn sẽ đóng góp được những gì nếu trở thành nhân viên của công y? Tuyển vào làm bit liền:smilielol5:

15. Bạn có suy nghĩ và cách làm gì để giúp công ty ngày càng phát triển hay không?
    Hỏi nhiều quá rồi đấy, tuyển tui làm Giám đốc tui nói cho mà biết:smilielol5::smilielol5::smilielol5:

1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì
    Máy tính và có mạng.

Có cầu thì có cung

hợp tác 2 bên cùng có lợi

4. Nếu như công ty chúng tôi lựa chọn bạn thì bạn có thể làm việc ở đây bao lâu?
    Đến lúc một trong 2 bên chán nhau

Nói nhiều
    Cũng là nói quá nhiều

7. Nếu như bạn đã từng đi làm thì bạn có nhận xét gì về người chủ trước của mình?
    Tuyệt vời, nhưng sẽ tuyệt vời hơn nếu biết cách giữ chân tôi ở lại
    đánh bóng mặt đường, đua với cơ động
    sẽ có Một chồng và có thể là 1 con.

1k$

lý lịch trích ngang trong hồ sơ đã ghi rõ.

Công việc cty đang tuyển. (có hứng mới đi phỏng vấn chứ)

Tuyển xong cấm sa thải trước khi kết thúc hợp đồng

Lương tăng 1 thì doanh thu của công ty sẽ tăng >1 lần
    15. Bạn có suy nghĩ và cách làm gì để giúp công ty ngày càng phát triển hay không
    xét tình hình thực tế đã.
    Note: trả lời xong đảm bảo bị loại từ vòng gửi xe!

Phỏng vấn khi tuyển làm kế toán:

1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì?
    Là sự cẩn thận và kỹ lưỡng.

Tôi đang cần việc làm.

Đang cần nhân lực và tôi có thể đáp ứng nhu cầu.

Làm việc khi không còn làm được nữa thì thôi.

Linh hoạt trong công việc (mắc cỡ quá)!

(Cái này ai mà trả lời!)

(Cái này ai mà hỏi!)

"Châm cứu" công việc!

Là người thành đạt (hihihi....)!

Đảm bảo cuộc sống và hơi dư dã một chút (càng nhiều càng tốt chứ!)

Là người có khả năng thích ứng công việc nhanh chóng, không quá đỗi phức tạp, cuộc sống đơn giản (như đang giỡn - nói càng nhìu càng tốt)!

Việc mà mình đã lựa chọn! (còn phải hỏi).

Mức lương thoả đáng và có sự thoả thuận.

Làm việc hết sức mình (rồi đến đâu thì đến!)

Chưa "xâm nhập" công ty nên chưa rỏ vấn đề này lắm, có lẻ có nhiều sáng kiến. (tuyển dụng đi rồi sẽ biết!)

:ibbanana:

Nếu là mình, mình sẽ trả lời những câu hỏi này như sau:
    1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì? Sự quyết tâm và nỗ lực bên cạnh kiến thức.

2. Vì sao bạn lại nộp hồ sơ vào công ty chúng tôi? Tôi đã xem về lịch sử hoạt động của công ty trong những năm gần đây và thấy rằng đây thực sự là môi trường tuyệt vời để tôi phát huy tài năng của mình.

3. Bạn nghĩ là vì sao công ty sẽ tuyển dụng bạn? Vì tôi có khả năng và sự cầu tiến.

4. Nếu như công ty chúng tôi lựa chọn bạn thì bạn có thể làm việc ở đây bao lâu? Nếu được, tôi muốn gắn bó trọn đời với công ty để cống hiến.

5. Ưu điểm lớn nhất của bạn là gì? Chăm chỉ học hỏi

6. Nhược điểm lớn nhất của bạn là gì? Nhược điểm lớn nhất của tôi là hay cố gắng hoàn thành hết công việc ngay khi đã hết giờ, thậm chí quên ăn

7. Nếu như bạn đã từng đi làm thì bạn có nhận xét gì về người chủ trước của mình? Đó là người đàn bà nghiêm nghị và cứng rắn.Tôi thích tính cách của bà ấy.

8. Thời gian rỗi bạn thường làm gì? Dọn dẹp ...

9. Bạn thử hình dung 5 năm nữa bạn sẽ là người như thế nào? (câu này khó quá.Bỏ qua:confuse1

10. Bạn hy vọng mức lương của mình là bao nhiêu? Tôi hy vọng mức lương của tôi xứng đáng với khả năng và kết quả công việc mà tôi làm.Và hơn ai hết, Sếp của tôi sẽ là người biết tôi có khả năng như thế nào.Tôi tin ông ấy sẽ trả lương đúng như tôi mong muốn.

11. Bạn hãy giới thiệu qua về bản thân mình? Bên cạnh những gì ghi trong hồ sơ xin việc, tôi là người chăm chỉ, hòa đồng và biết điều.
    12. Bạn có hứng thú với công việc gì? công việc tôi đăng ký tuyển dụng
    13. Bạn có đưa ra điều kiện gì khi công ty quyết định tuyển dụng bạn hay không? Tôi mong công ty sẽ tạo mọi điều kiện để tôi phát huy hết năng lực của mình.

14. Bạn sẽ đóng góp được những gì nếu trở thành nhân viên của công ty? Tất cả những gì tôi có thể làm trong phạm vi quyền hạn và nghĩa vụ của mình.

15. Bạn có suy nghĩ và cách làm gì để giúp công ty ngày càng phát triển hay không? (Công ty này kinh doanh lĩnh vực gì? )

1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì =>cẩn thận, chính xác,chi tiết, rõ ràng.

2. Vì sao bạn lại nộp hồ sơ vào công ty chúng tôi?=> vì tôi thấy công ty quý vị đang cần người làm mà tôi thì đang cần việc làm.

3. Bạn nghĩ là vì sao công ty sẽ tuyển dụng bạn?=> vì tôi thấy khả năng của mình đáp ứng được nhu cầu công việc của quý vị, và làm tốo công việc được giao phó.

4. Nếu như công ty chúng tôi lựa chọn bạn thì bạn có thể làm việc ở đây bao lâu?=> Tôi làm đúng năng lực của mình, và mong được hợp tác lâu dài.

5. Ưu điểm lớn nhất của bạn là gì?=> cẩn thận, chính xác,chi tiết, rõ ràng
    6. Nhược điểm lớn nhất của bạn là gì?=> thấy không đúng là nói lại, cho dù là sếp cũng vậy.
    7. Nếu như bạn đã từng đi làm thì bạn có nhận xét gì về người chủ trước của mình?=> là người khoa học, tâm lý với nhân viên, biết phát huy khả năng của nhân viên.[COLOR]

8. Thời gian rỗi bạn thường làm gì?=> lên mạng đọc báo, xem ti vi, nghe nhạc, tìm thông tư mới của thuế.

9. Bạn thử hình dung 5 năm nữa bạn sẽ là người như thế nào?=> già hơn, kinh nghiệm hơn, và dĩ nhiên là mức lương cao hơn rồi, cũng có thể là vị trí như quý vị đang ngồi đây..

10. Bạn hy vọng mức lương của mình là bao nhiêu?=> đúng theo khả năng hiện tại và tương lai
    11. Bạn hãy giới thiệu qua về bản thân mình?=> cái này có sao nói vậy.

12. Bạn có hứng thú với công việc gì?=> làm đúng nghành nghề chuyên môn và chơi thể thao.bạn có gì thì nói vậy.

13. Bạn có đưa ra điều kiện gì khi công ty quyết định tuyển dụng bạn hay không?=> có hợp đồng lao động, mọi thứ đều phải có văn bản, không hứa suông, có chế độ BHXH, BHYT...trả lương theo đúng khả năng yêu cầu.
    14. Bạn sẽ đóng góp được những gì nếu trở thành nhân viên của công y?=> hoàn thành tốt công việc được giao.

15. Bạn có suy nghĩ và cách làm gì để giúp công ty ngày càng phát triển hay không?=> Vào công ty mới biết cụ thể. Nhưng đảm bảo làm tốt công việc kế toán, vì nó là cánh tay phải của doanh nghệp mà.

:iagree::iagree::iagree:?[you]

Nếu là tôi tôi sẽ trả lời như sau :

1. Trong công việc của bạn cái quan trọng nhất là gì=>sự chính xác, tỉ mĩ và nhẫn nại

2. Vì sao bạn lại nộp hồ sơ vào công ty chúng tôi? => Bởi vì tôi tin mình đủ khả năng với vị trí Quý Công ty đang tuyển dụng và trực giác cho thấy Quý Công ty sẽ là nơi đảm bảo được thu nhập và cơ hội thăng tiến trong tương lai.

3. Bạn nghĩ là vì sao công ty sẽ tuyển dụng bạn?=>Tôi nghĩ rằng tôi có đủ khả năng và kinh nghiệm để đáp ứng vị trí quý Công ty đang tuyển dụng

4. Nếu như công ty chúng tôi lựa chọn bạn thì bạn có thể làm việc ở đây bao lâu?=> Tôi mong muốn được gắn bó lâu dài với quý Công ty

5. Ưu điểm lớn nhất của bạn là gì?=>Cầu tiến, ham học hỏi và rất có trách nhiệm trong công việc

6. Nhược điểm lớn nhất của bạn là gì?=>Tôi là người rất tham công, tiếc việc và trực tính

7. Nếu như bạn đã từng đi làm thì bạn có nhận xét gì về người chủ trước của mình?=> Chủ trước là một người thành đạt và tôi rất ngưỡng mộ tài năng của ông.

8. Thời gian rỗi bạn thường làm gì?=>Xem sách, báo, TV, và lên internet tìm hiểu thêm những kiến thức mới

9. Bạn thử hình dung 5 năm nữa bạn sẽ là người như thế nào?=> Có lẽ khi ấy tôi đang đứng ở đỉnh cao của sự thành đạt (Kèm theo một nụ cười thân thiện!)

10. Bạn hy vọng mức lương của mình là bao nhiêu?=>Tôi hy vọng mức lương tương xứng với khả năng làm việc của tôi.

11. Bạn hãy giới thiệu qua về bản thân mình?=> (Câu này dễ mà, mỗi người tự xử nhé!)

12. Bạn có hứng thú với công việc gì?=>Tôi yêu thích những công việc mình chọn và hứng thú với nó

13. Bạn có đưa ra điều kiện gì khi công ty quyết định tuyển dụng bạn hay không?=> Dạ không có gì lớn đâu ạ, tôi chỉ cần Công ty trang bị phương tiện làm việc cần có cho một kế toán, và sau thời gian thử việc, nếu được chính thức tuyển dụng tôi được hưởng các chế độ như Luật lao động.

14. Bạn sẽ đóng góp được những gì nếu trở thành nhân viên của công ty?=> Ít nhất tôi cũng sẽ làm tốt công việc Công ty giao phó

15. Bạn có suy nghĩ và cách làm gì để giúp công ty ngày càng phát triển hay không?=> Thưa ông, tôi nghĩ quá sớm để trả lời câu hỏi này, tôi xin phép được trả lời với ông sau một tháng thử việc.
    (để tìm hiểu đã rồi trả lời sau!...hihihi....hy vọng sau một tháng Sếp quên luôn thì đỡ quá, nếu không thì phải "tầm sư" mà "học đạo" thôi...)

Ối trời, toát cả mồ hôi :sweatdrop:. Hổng biết có qua được cuộc phỏng vấn này không nữa...Thôi kệ, thư giãn cái đã...:happy3::happy3::happy3::ibbanana::ibbanana ::ibbanana: