Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Thực tập Báo cáo Xác định KQKD làm thế nào?

Ðề: Thực tập Báo cáo Xác định KQKD làm thế nào?

Bạn post sai Box rùi nhé. Chú ý lần sau nhé.
    Bạn tham khảo thử link dưới
    http://thuvien24h.net/dl_engine/comment.php?dlid=597&ENGINEsessID=9d2cf36cb8a65d64 c63383d83c24322c

Bạn làm đề tài về XDKQKD thì bạn co thể làm XDKQKDcủa kỳ KT là một tháng, một quý, nửa năm hoặc cả nămcuws theo công thức đã học: KQHDSXKD= DTthuan-(GVHB+CPBH+CPQLDN) mà làm . VDbạn XDKQKD cua cty ban và kỳ kế toán là 1 tháng thi ban xin các mẫu sổ liên quan đến tập hợp DT và Cp như sổ chi tiết, sổ cái các tài khoản... (nếu ngừoi ta cho bạn nhé) chúc bạn thành công

chào bạn, mình cũng trong giai đoạn thực tập và cũng viết chuyên đề về xác định KQHDKD đây. Bạn học trường nào? Mình học ở Kinh Tế thì thầy cô hướng dẫn là đề tài gồm 4 phần theo trình tự này:
    + chương 1: giới thiệu về công ty thực tập
    + chương 2: cơ sở lý luận liên quan đến đề tài thực tập
    + chương 3: thực trạng (liên quan đề tài thực tập) tại công ty
    + chương 4: nhận xét và kiến nghị (phần quan trọng nhất)
    trong phần thực trạng thì phải nói cho đúng sự thật ở công ty như thế nào nói như thế đó.
    có gì các anh chị góp ý cho em tham khảo với nhé.

Mình đang thực tập ở một DNTM. Mình chọn đề tài Bán hàng và XDKQKD trong tháng 4 ( vì đi thực tập 2 tháng thui nên không thể làm BC năm hoặc Quý). Mình muốn hỏi là khi k/c thuế 333 trong tháng sang bên Nợ TK 133 thì số còn dư bên Có của TK 333 nên chuyển sang tháng sau hay nộp luôn trong tháng?? Và khi xđ lãi trước thuế TNDN thì k/c lãi từ 911 sang TK 421 lun hay fải xđ số thuế TNDN phải nộp sau đó mới lấy phần lãi sau thuế k/c sang TK 421??? Mong nhận được góp ý của các anh chị!!!

Bạn ơi mình thực tập tại doanh nghiệp xây lắp thì nên xin chứng từ gì để làm đề taa1c định kết quả kinh doanh

Trích dẫn Gửi bởi khaitambd
    Em đang chuẩn bị đi thực tập và chuyên đề em chọn làm làm báo cáo là xác định kết quả kinh doanh. Nhưng em ko bít phải làm gì khi vào công ty và nhờ mọi người đưa cho mình những gì để làm báo cáo. Mong ácc anh chị giúp em chuyện này, trình tự làm báo cáo ....em cảm ơn. email cùa em: phongvutinh_04@yahoo.com
    bạn ơi,ban có đề tài XDDKQKD ko,cho mèo ốm mượn tham khảo với
    mail:lengocoanh87@yahoo.com.vn

có ai có phần lý do chọn đề tài hok....:biket: pót e xin 1 cái...hjx hjx e viet 3 lan rui ma GVHD noi e vẩn bi sai:k5931592:

mình đang thực tập tại công ty TM-DV XNK bằng hàng không và đường biển,mình chọn chủ đề Xác định kết quả kinh doanh,nhưng mình chưa có bài mẫu nên chẳng biết phải làm gì và xin công ty những gì nữa,ban nào biết hay có bày mẫu,làm ơn giup mình nhé!llac với mình qua yahoo này nhe:san_ju2009

Minh cung dang can de tai Bao cao ket qua hoat dong SXKD day.
    Có ai co cho minh xin voi .
    Thanks nhiu` nhiu`.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối