Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Ðề: Quyết định bổ nhiệm GĐ,PGĐ, KTT

Trích dẫn Gửi bởi namhg
    Các chức danh này đều do chủ tịch HĐQT (đối với Cty CP) Chủ tịch hhội đồng thành viên (đối với công ty TNHH) bổ và do phòng (bộ phận) tổ chức làm chứ, ai lại bắt kế toan làm bao giờ ấy.
    Gọi là cty CP nhưng chắc quy mô nó cũng như 1 cty TNHH bé ấy mà... Chủ tịch HĐQT kiêm luôn Giám đốc và làm luôn chức năng của một số phòng ban "không tên" í mà :lanlon: còn nhưng việc "viết lách, tính toán" và có thể là "tạp vụ hành chính" cũng là của kế toán mà...

Xin hỏi mấy anh chị,em mới thành lập công ty TNHH có 2 thành viên (một người góp vốn 49%,người còn lại góp vốn 51%) nhưng trong giấy phép đang ký kinh doanh chỉ để là giám đốc chứ không để là chủ tịch hội đồng thành viên.Nhưng khi lên đăng ký thuế thì người ta đòi giấy bổ nhiệm giám đốc và giấy bổ nhiệm kế toán trưởng hoặc kế toán viên.Cho em hỏi:
    1. Ai sẽ ký bổ nhiệm Giám đốc ?
    2. Nếu phó giám đốc hoặc giám đốc kiêm luôn kế toán viên được không ạ? vì công ty em quy mô nhỏ nên chưa có kế hoạch tuyển kế toán

Xin chào các bạn,
    Công ty mình mới thành lập, Cty TNHH, nhỏ thôi.
    Công ty mình hiện này chưa có kế toán. mà công ty mình hoạt động nhỏ thôi nên mình làm luôn. Vậy mình tìm MẪU BỔ NHIỆM KẾ TOÁN PHỤ ở đâu. Bạn nào có thì gởi cho mình với nhé. Cám ơn!

Bạn ơi.
    - Cty TNHH 2TV trở lên sẽ có HĐ thành viên (HĐTV). Chủ tịch HĐTV được quyền kiêm GĐ (hoặc TGĐ).

- Cty TNHH 1TV sẽ có Chủ tịch cty. Chủ tịch cty có thể kiêm nhiệm hoặc thuê người khác làm GĐ (hoặc TGĐ). Ngoài ra, có trường hợp Cty TNHH 1TV có HĐTV theo ủy quyền.

Việc kiêm nhiệm như nói ở trên được đăng ký tại SKH-ĐT cấp tỉnh (DPI), ghi trong Điều lệ cty và Quyết định bổ nhiệm TGĐ sẽ do Chủ tịch HĐTV ký (theo Biên bản họp của HĐTV). Quy định như vậy, nên Chủ tịch HĐTV tự ký Quyết định bổ nhiệm chính mình không có gì là trái luật cả.

Vài ý trao đổi cùng bạn. Thân.
    thaithanhdai@gmail.com

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12