Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: mẫu thanh lý TSCĐ

Ðề: mẫu thanh lý TSCĐ

cho toi xem cac thu tuc cung nhu mẫu thanh lý tài sản cố định cụ thể là máy móc của công ty

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkimanh
    Cả nhà ơi em đang làm QT thanh lý tài sản CĐ mà không biết theo quy chuẩn như thế nào, Ai có mẫu cho em xin với, em cảm ơn!
    Cty em theo QĐ bao nhiêu thì dựa vào đó mà mở thủ tục thanh lý,

công ty mình mới thành lập từ năm 2008 và có mua 1gói máy tính có 1số máy có giá trị trên 10 triệu mình đã đưa vào là TSCĐ và trích khấu hao được 6 tháng và bay giờ giá trị còn lại không đủ tiêu chuẩn là TSCĐ vậy mình có thể chuyển sang theo dõi là CCDC được không? nếu chuyển sang được thì thủ tục chuyển từ TSCĐ Sang CCDC cần những gì?liệu mình vẫn để ở 211 và trích tiếp khấu hao có được không?nếu được bạn nào có thể cho mình xin mẫu biên bản đánh giá lại TSCĐ và QĐ thanh lý TSCĐ đuợc không? cám ơn nhiều:love05:

Trích dẫn Gửi bởi dươngduyên
    công ty mình mới thành lập từ năm 2008 và có mua 1gói máy tính có 1số máy có giá trị trên 10 triệu mình đã đưa vào là TSCĐ và trích khấu hao được 6 tháng và bay giờ giá trị còn lại không đủ tiêu chuẩn là TSCĐ vậy mình có thể chuyển sang theo dõi là CCDC được không? nếu chuyển sang được thì thủ tục chuyển từ TSCĐ Sang CCDC cần những gì?liệu mình vẫn để ở 211 và trích tiếp khấu hao có được không?nếu được bạn nào có thể cho mình xin mẫu biên bản đánh giá lại TSCĐ và QĐ thanh lý TSCĐ đuợc không? cám ơn nhiều:love05:
    - Giá trị còn lại ko đủ tiêu chuẩn là TSCD, nhưng nguyên giá ban đâu đã là TSCD rui mà bạn. => Ko chuyển sang CCDC để theo dõi dc nhé.
    - Cứ để 211 và trích khấu hao bình thường, bạn tham khảo thêm QD206

Cả nhà ơi! Ai có toàn bộ các biểu mẫu hồ sơ đánh giá lại TSCĐ cho minh xin với. Mình cần quá.
    Thank nhe.