Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

LỢI ÍCH CÔNG ĐOÀN!

Chào mọi người! Có ai biết là khi đóng phí công đoàn thì sẽ có lợi gì ko vậy? Bên mình thành lập công đoàn từ T12/2010 đến giờ nhưng chưa đóng phí gì cả, bây giờ tờ "Quyết đình thành lập CĐ" đã hết thời hạn, bên CĐ yêu cầu phải bổ nhiệm lại BCH CĐ và phải thanh toán phí CĐ từ T12/2010 đến T12/2011, nếu ko thì ko thể thành lập CĐ, nếu ko tham gia thì ko thể đăng ký thang bảng lương, mà mình lại ko biết tham gia vào CĐ thì có lợi gì? Phiền mọi người chỉ giúp mình nhé! Mình mới tiếp quản công việc này nên ko biết gì cả. Thank mọi người!!!

Ðề: LỢI ÍCH CÔNG ĐOÀN!

Bên Công đoàn cơ sở của bạn kg tuyên truyền gì cho bạn ah. Mình thấy gia nhập công đoàn hàng tháng nộp 1 ít tiền nhưng có nhiều cái lợi và vui vui như là lúc bạn ốm đau, gặp khó khăn...sẽ có công đoàn thăm hỏi và chia sẽ. Những ngày lễ, tết được tổ chức đi du lịch, quà.... Công đoàn cũng tổ chức các cuộc thi trong cty như là văng nghệ, thể thao.... tham gia công đoàn cũng vui lắm.

Ðề: LỢI ÍCH CÔNG ĐOÀN!

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    Bên Công đoàn cơ sở của bạn kg tuyên truyền gì cho bạn ah. Mình thấy gia nhập công đoàn hàng tháng nộp 1 ít tiền nhưng có nhiều cái lợi và vui vui như là lúc bạn ốm đau, gặp khó khăn...sẽ có công đoàn thăm hỏi và chia sẽ. Những ngày lễ, tết được tổ chức đi du lịch, quà.... Công đoàn cũng tổ chức các cuộc thi trong cty như là văng nghệ, thể thao.... tham gia công đoàn cũng vui lắm.
    Mình thì chưa thấy bên công đoàn tuyên truyền gì cả, có khi có mà bên mình cũng ít tham gia, tại bên mình cũng chưa đóng tiền gì, bây giờ phải lấy ra 1 số tiền đế đóng ko biết các sếp bên mình có đồng ý ko nữa. Đang chán đây, ko biết nói sao với các sếp nữa huhu.....Mà đóng tiền công đoàn, NLĐ có cần đóng ko, hay chỉ là cty đóng 2% thui. Mình còn mơ hồ về các thủ tục này đó.