Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

chuyện vui về dân toán

một h«m gia đình nhà toán học nỏi tiếng người Ba Lan phải chuyển nhà .Khi mang đồ xuôs đường , vợ ông ta dặn :"ông phải nhớ đếm cẩn thận nhé , nhà mình có 10 thùng đồ .Tôi đi gọi tắc xi tải" .Khi bà vợ quay lại thì thấy nhà toán học hốt hoảng nói:
    - Chết thật , sao tôi đếm đi đếm lại nhà mình chỉ có 9 thùng đồ thôi ! để tôi đếm lại :0,1,2,........
    hai người bạn dạo chơi bằng khing khí cầu . được 1 lúc họ bị lạc hường nên phải hạ thấp xuóng để hỏi đường . nhìn tháy 1 người phía dưới , 1nguoi hỏi " xin anh cho biét chúng tôi đang ở đâu ?" . người dưới đất đáp :" các anh đang ở trên 1 cái khing khí cau ". . nguoi ở trên hỏi" anh là dân toán ah?" . "đúng vậy! "
    nguoi bạn kia ngạc nhiên hỏi " sao cậu biết người ta là dân tóan ?" ."thì đáy , họ trả lời bao giờ cũng chính xác nhưng ko giúp đc cái gì cả "
    một chủ doanh nghiệp về quê chơi cùng 1 người bạn dân tóan . họ thấy 1 đàn bò rất đông đang gặm cỏ . nhà doanh nghiệp hỏi "tôi chưa bao giờ thấy 1 đàn bò đông như vậy , có lẽ là hàng nghìn con " anh bạn dân tóan đáp " đúng là đông quã đấy . cả thảy là 2428 con: " trời ! sao anh lại đếm đc nhanh thế ?" chủ doanh nghiệp thán phục hỏi . anh bạn dân toán trả lời :" ah ! tôi đếm tất cả các chân rồi chia cho 4 "!!!!!!.

Ðề: chuyện vui về dân toán

Truyện vui nay mà có thật chắc ngừoi ta chuyển sang ngành kế toán hết rồi

Ðề: chuyện vui về dân toán

) bó tay bác kiếm mẩu chuyện này ở đâu thế. cũng hay đó.