Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

tất kả là cuộc sống...........

có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ người ta thật nhiều đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến và ôm họ thật chặt.hãy cho người đó biết bạn đã có suy nghĩ như thế

có những ước mơ vẫn sẽ chỉ là ước mơ cho dù ta có nỗ lực đến đâu nhưng nhờ có nó ta mạnh mẽ hơn và biết cố gắng từng ngày

có những lời hứa vẫn mãi chỉ là lời hứa dù ta có mãi chờ đọi bởi người hứa đã không còn nhớ nhung nó nữa nhưng nhờ có nó mà ta biết hi vọng và mong chờ

có những ước hẹn cũng chỉ là ước hẹn nếu một mai người đã bỏ đi nhưng nhờ có nó đã có những phút giây thật sự tuyệt vời

có những nỗi đau vẫn mãi là nỗi đau một khi ta không thoát khỏi chúng nhưng nhờ có chúng ta đã trưởng thành hơn

có những sai lầm sẽ mãi là sai lầm và ta đau khổ khi nhận ra mình sai lầm nhưng nhờ có nó bỗng giật mình: điều sai lầm của ta là phủ nhận những gì trái tim ta thật sự cảm nhận

có những lần tình cờ gặp nhau đơn giản chỉ biết mặt nhau hay thậm chí chẳng để ý tới nhau nhưng nhờ có nó ta chợt nhận ra rằng:vô tình gặp nhau 3 lần là nhân duyên

có nhữnh người bạn đơn giản chỉ là người quen nhưng nhờ có họ mà ta nhận ra rằng tên bạn thân của ta tuyệt vời lắm

có một người luôn chỉ là 1 của thế giới nhưng mãi mãi là cả thế giới và nhờ có người ấy ta đã có một tình yêu

rằng tình yêu là một có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ là cuộc tìm kiếm nhưng nhờ có nó ta hiểu biển người vẫn tìm thấy nhau

và sẽ có những người làm nên tất kả vì họ có ước mơ ,họ tin vào lời hứa, họ có những lời ước hẹn, họ có 1 người bạn thật sự và vì bên họ còn có một tình yêu

Ðề: tất kả là cuộc sống...........

Có những lúc xa nhau rồi mới nhớ!
    Có những lúc mất đi rồi mới hối hận!
    Có những lúc........ta chẳng phải là ta giữa cái chốn xô bồ này.Nó làm mọi thứ bỗng chốc trở nên nhạt nhẽo.
    Có những lúc.... cần ở 1 mình.Để ta ngẫm lại rằng : những điều ta đã có, những điều ta đã vụt mất, những ng thật sự bên ta.
    Cuộc sống : muôn màu kết tô trong đó.
    Có những lúc, ta thấy một màu xám xịt, nhưng lại có những lúc lại thấy lấp lánh ánh hồng.

Ðề: tất kả là cuộc sống...........

đôi khi bạn cần phải chạy thật xa để thấy ai đó chạy theo bạn
    đôi khi bạn cần phải noi nhỏ hơn đẻ thấy ai đang lắng nghe bạn
    đôi khi bạn cũng cần phải có những quyết định sai lầm để thấy ai ở đó giúp bạn sửa chữa
    đôi khi bạn cần phải để người bạn iu đi thật xa để thấy người đó có yêu bạn để bạn trở lại hay không