Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Nộp thuế điện tử có bắt buộc hay không?

Hiện tại mình thấy các Chi Cục Thuế cứ buộc DN phải đăng ký nộp thuế điện tử, mình thấy việc nộp thuế ĐT chỉ phù hợp đối với các cty có quy mô tương đối lớn & có số tiền thuế nhiều, còn đối với những công ty nhỏ mà bắt nộp thuế ĐT thì hình như "gây phiền toái" thêm cho DN, vì đa phần những cty nhỏ GĐ đều không thích nộp thuế ĐT. Những cty nhỏ TOKEN thường là kế toán giữ để làm báo cáo thuế, mà bây giờ nộp thuế ĐT thì GĐ phải giữ TOKEN ! thế là rắc rối từ đây !

Hiện tại thì nộp thuế điện tử là chưa bắt buộc bạn à. Nhưng thời gian sau thì chắc chắn sẽ là bắt buộc bởi sự tiện lợi của nó. Việc giám đốc giữ cái token ấy thì không có rắc rối gì cả.

Hiện tại thì mình đang bị quản lí thuế dí vì cái vụ nộp thuế điện tử này:wat:

Nộp thuế điện tử tiện cho DN mà - trừ những doanh nghiệp có ý định trốn thuế.
    Làm vậy nhàn cho kế toán bao nhiêu. Tớ thích điều này

[QUOTE="Nhím Xù TH"][COLOR=#b300b3]Nộp thuế điện tử tiện cho DN mà - trừ những doanh nghiệp có ý định trốn thuế.
    Làm vậy nhàn cho kế toán bao nhiêu. Tớ thích điều này :yayyay:! Khổ nỗi Giám Đốc không thích nộp thuế ĐT bạn ơi, kế toán đâu có quyết định đc điều này :ehem:.

Sao em nghe ns tháng 7 này là bắt buộc nộp thuế qua mạng rồi mà.
    Em cũng đang đau đầu với cái này đây

Trích dẫn Gửi bởi conhi
    DN vẫn muốn đóng thuế đầy đủ và đúng hạn cho NSNN chứ ko có trốn thuế gì đâu bạn. Nếu trốn thuế thì đóng cái kiểu gì : bình thường hay điện tử thì cũng đâu có ảnh hưởng gì he..he..:yayyay:! Khổ nỗi Giám Đốc không thích nộp thuế ĐT bạn ơi, kế toán đâu có quyết định đc điều này :ehem:.
    Nếu trốn thuế mà trong TK có tiền thì bị cưỡng chế trích tài khoản )
    Bạn phân tích cho giám đốc lợi ích của việc đóng thuế qua mạng.
    Vừa tiện, vừa nhanh, đỡ mất thời gian - nếu DN đóng thuế đầy đủ và đúng hạn cho nhà nước.
    Lý do gì mà GĐ ko thích vậy? Tạo công việc thêm cho kế toán à? Hay là tạo điều kiện cho kế toán có thời gian trốn việc

Đang bị hối đăng ký nộp thuế qua mạng
    Mịa bọn thuế, tao đâu có rảnh
    1 năm nộp thuế có mấy lần, làm cái UNC là xong cần đếch gì nộp điện tử
    Bọn ngồi trên nó hiểu là giảm số giờ nộp thuế tức là nộp điện tử thì sẽ giảm àh, bọn này có vấn đề về đọc hiểu àh, giảm ba cái trò nhiêu khê này đi, khi nào tiện cho các DN thì tự động họ sẽ dùng.

Hối là do bên thuế cán bộ quản lý đang bị áp chỉ tiêu/ tổng số doanh nghiệp trên địa bàn quản lý nên người ta giục thôi. Tiện thì làm mất 1 buổi. Dù gì họ là cán bộ quản lý, mình nên hợp tác tí lợi cho mình thôi :tungtangdichoi::tungtangdichoi::tungtangdichoi:

Thực ra thành ý của mấy bác cấp trên cũng đáng ghi nhận. Tuy nhiên cách các bác ép cấp dưới nộp chỉ tiêu thì vẫn đậm chất quan liêu! Giờ các mẹ cán bộ thuế suốt ngày đi dọa dẫm doanh nghiệp phải đăng ký, có trường hợp các bộ còn dọa DN ko đăng ký là xuống kiểm tra địa bàn mới ghê, em sợ quá ạh!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối