Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hỏi về hóa đơn nhập khẩu kê khai 2 lần - nhưng đang trong quá trình quyết toán

Kính gửi các anh, chị

Hiện tại cty tôi đang đc quyết toán, phát hiện có 2 tờ khai nhập khẩu của năm 2012

chúng tôi bị kê khai 2 lần. Tuy nhiên phần hạch toán chúng tôi hạch toán chỉ 1 lần duy nhất và

ko ảnh hưởng gì đến BCTC

Vậy chúng tôi sẽ bị phạt vì hành vi kê khai sai và còn bị phạt gì nữa ko? mức phạt là bao nhiêu

tôi sẽ phải đọc thông tư xử phạt mới nhất năm 2014 hay thông tư xử phạt của năm 2012

Xin cảm ơn các anh, chị trong nghề

Ðề: Hỏi về hóa đơn nhập khẩu kê khai 2 lần - nhưng đang trong quá trình quyết toán

Trích dẫn Gửi bởi huyendieu18
    Kính gửi các anh, chị

Hiện tại cty tôi đang đc quyết toán, phát hiện có 2 tờ khai nhập khẩu của năm 2012

chúng tôi bị kê khai 2 lần. Tuy nhiên phần hạch toán chúng tôi hạch toán chỉ 1 lần duy nhất và

ko ảnh hưởng gì đến BCTC

Vậy chúng tôi sẽ bị phạt vì hành vi kê khai sai và còn bị phạt gì nữa ko? mức phạt là bao nhiêu

tôi sẽ phải đọc thông tư xử phạt mới nhất năm 2014 hay thông tư xử phạt của năm 2012

Xin cảm ơn các anh, chị trong nghề
    Truy thu số tiền kê đó + phạt chậm nộp,

Ðề: Hỏi về hóa đơn nhập khẩu kê khai 2 lần - nhưng đang trong quá trình quyết toán

truy thu gì ạ, tờ khai nhập khẩu là hàng hoá nhập chứ ko phải thuế đầu vào

có nghĩa là trên tờ khai Gtgt tháng 3 đã kê khai tờ khai nhập khẩu trên đó nhưng đến tháng 4 lại kê khai tiếp. nhưng số liệu nhập trong phần mềm chỉ nhập 1 lần. Tôi muốn hỏi có thông tư, nghị định nào xử lý bị trùng 2 lần nhưng ko ảnh hưởng đến số liệu bctc. Vì đang trong quá trình quyết toán nên dn ko thể làm khbs đc. Xin cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi huyendieu18
    truy thu gì ạ, tờ khai nhập khẩu là hàng hoá nhập chứ ko phải thuế đầu vào
    Nghe anh love you đi bạn hjhjhj tờ khai không ăn nhậu trong này vì thuế GTGT bạn kê 2 lần cùng chứng từ hoá đơn hjhjhj

cảm ơn các anh, chị.

Bạn chỉ nói kê khai với BCTC mà ko nói rõ Tờ khai mà bạn kê có thuế GTGT hàng nhập khẩu hay không.
    Nếu trường hợp của bạn kê khai mà ko có thuế khấu trừ thì có thể ko phạt gì hết. Nếu có thì phạt vài ba trăm ngàn để có cái để thu ngân sách. Thuế nơi bạn giàu thì họ ko xá gì khỏan nhỏ xíu này. Còn thuế bạn nghèo thì họ tận thu mọi thứ,

Còn tùy theo cung cách làm việc của Cty bạn với cơ quan thuế nữa,