Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Ðề: Hệ số lương

Mấy anh chị cho em hỏi cách tính lương của đơn vị hành chính cự nghiệp với

Sao em thấy chị kế toán của em lại bảo là mức lương ĐH mới ra trường như của em thì bậc lương là 1,8. Tính ra khoảng chừng 1,5 triệu. Em ko hiểu, thế là như thế nào. Các bậc tiền bối chỉ giáo giúp em với. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi chicky_th
    Sao em thấy chị kế toán của em lại bảo là mức lương ĐH mới ra trường như của em thì bậc lương là 1,8. Tính ra khoảng chừng 1,5 triệu. Em ko hiểu, thế là như thế nào. Các bậc tiền bối chỉ giáo giúp em với. Thanks
    Hệ số ĐH ra trường là 2.34 x bậc lương tối thiểu theo từng khu vực

Vậy bậc lương tối thiểu theo khu vực thấp nhất là bao nhiêu ạ? Em vẫn ko hiểu họ tính kiểu gì mà lại là 1,8 và lương khoảng chừng 1,5 triệu???mà em hỏi chị kế toán thì chị ý chỉ nói là bậc lương của em mới ra trường là 1,8. híc. ko giải thích gì thêm

Trích dẫn Gửi bởi viet85
    Nếu làm ở cơ quan nhà nước :Bậc 1 : đại học 2,34; Cao đẳng 2,1; trung cấp 1,86 . Hệ số tăng mỗi bậc : đại học :0,33, cao đẳng :0,31, trung cấp 0,2
    Viet85 ơi bạn kiếm ở đâu ra cái hệ số đó mà hay vậy? có thể trích rõ ra nó nằm ở văn bản, nghị định, quy định nào được không chứ bạn nói như thế lấy chữ ra làm niềm tin à? Hỏi bao nhiêu lần mà không chịu nói.

Trích dẫn Gửi bởi chicky_th
    Vậy bậc lương tối thiểu theo khu vực thấp nhất là bao nhiêu ạ? Em vẫn ko hiểu họ tính kiểu gì mà lại là 1,8 và lương khoảng chừng 1,5 triệu???mà em hỏi chị kế toán thì chị ý chỉ nói là bậc lương của em mới ra trường là 1,8. híc. ko giải thích gì thêm
    Chắc là bà KT đó không hiểu lên giải thích không đúng. Lương của bạn 2.34 x 800 x 80%(mức lương thử việc mà cty bạn đang áp dụng)

Híc, ko phải vậy đâu ạ, em thấy chị ý bảo là, lương cho bậc ĐH cũng tuỳ từng vị trí, cũng là ĐH vừa ra trường nhưng có vị trí được 2,34; có vị trí lại là 1,8. Sao rắc rối và phân biệt vậy ta? cùng là Đh cơ mà nhỉ????

Ðề: hệ số lương của giám đốc của công ty cơ khí là bao nhiêu?

đối với giám đốc nếu lấy hệ số lương của nhà nước thì là bao nhiêu hả các bạn

bạn ơi thế công ty TNHH thì thang hệ số lương của GĐ, PGĐ và KTT là bn bạn nhỉ ???

Ðề: hệ số lương đại học,cao đẳng,trung cấp là bao nhiêu?

Lương tùy theo hình thức trả lương của mỗi công ty. Có công ty trả lương theo chức danh, công ty trả theo sản phẩm, cũng có công ty trả theo mức hệ số theo quy định * lương tt (vùng hoặc chung).

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối