Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Khi đi xin việc

Khi đi xin việc

các a chị cho em hỏi vấn đề này nhe, nếu mình đi xin việc mình nói mình có kinh nghiệm 1 hặc 2 năm gì đó, thì ngoài nghiệm vụ vững vàng thì người ta có cần mình có giấy tờ gì để chứng minh mình có kinh nghiệm 1 hoặc 2 năm gì không a/c?

Ðề: Khi đi xin việc

Theo như kinh nghiệm mình đi xin việc thì vấn đề quan trọng nhất là TỰ TIN cộng thêm nói được làm được thì ai cũng nhận bạn hết

Thông thường thì không, còn có những công ty họ sẽ hỏi tên những công ty đã làm trước đó.

Không có những loại giấy tờ đó đâu em. Nhưng cách làm việc của người có kinh nghiệm và người chưa có kinh nghiệm khác nhau nhiều lắm đó. Nếu chưa có KN thì hãy luôn cố gắng làm việc hết mình, cái gì chưa hiểu thì học hỏi thêm. Chẳng ai muốn chối từ những người chăm chỉ và luôn có tinh thần cầu tiến.

có nhiều cty họ không hỏi đâu nhé,mà có cty họ sẽ hỏi đấy bạn,quan trọng là bạn phải tự tin nói chuyện trước mặt họ nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Cantho
    các a chị cho em hỏi vấn đề này nhe, nếu mình đi xin việc mình nói mình có kinh nghiệm 1 hặc 2 năm gì đó, thì ngoài nghiệm vụ vững vàng thì người ta có cần mình có giấy tờ gì để chứng minh mình có kinh nghiệm 1 hoặc 2 năm gì không a/c?
    Giấy tờ đại loại như là hợp đồng lao động, Quyết định ngỉ việc... Nhưng thường thì những giấy tờ này ko thuộc diện nhất định phải có. Người pv ng ta pv là biết ngay bạn có kn hay k í mà