Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

hóa đơn đã kê khai rồi tháng trước tháng này lập biên bản hủy HĐ đó vậy nghiệp vụ như thế nào

Tình hình là hóa đơn tháng trước bên em xuất cho khách hàng do có nhầm lẫn phần chiết khấu mà tháng này phía bên khách hàng mới phát hiện và yêu cầu bên cty em hủy HĐ. HĐ đó tháng trước em đã khai báo thuế VAT và khai báo tình hình sử dụng hóa đơn luôn rồi vậy tháng này em phải làm sao để khai báo lại cho hợp lý với tình hình xuất hóa đơn...mong các anh chị giúp em với vì cũng sắp đến ngày khai báo thuế nữa rồi.

Ðề: hóa đơn đã kê khai rồi tháng trước tháng này lập biên bản hủy HĐ đó vậy nghiệp vụ như thế nào

Bạn phải làm tờ khai điều chỉnh của tháng trước.
    Giảm số thuế GTGT đầu ra phải nộp của HD hủy đó

Ðề: hóa đơn đã kê khai rồi tháng trước tháng này lập biên bản hủy HĐ đó vậy nghiệp vụ như thế nào

Trích dẫn Gửi bởi hoatieuxanh
    Bạn phải làm tờ khai điều chỉnh của tháng trước.
    Giảm số thuế GTGT đầu ra phải nộp của HD hủy đó
    Giảm là mình ghi thẳng vào tờ khai thuế luôn hả bạn. VD GTGT Đầu vào còn được khấu trừ tháng trước là 1,5tr mà đơn hàng là 0,2tr vậy tháng này mình ghi phần thuế GTGT còn được khấu trừ là 1.7tr để ghi giảm số thuế GTGT đầu ra phải nộp, và kèm theo tờ khai điều chỉnh của tháng trước.