Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: công tác phí đưa vào đâu?

Cái đó bạn cho vào 6422: CFQL
    Còn VAT vẫn kê và khấu trừ bình thường.
    Nhưng sao bên bạn lạ thế. Bên chỗ mình xếp đi công tác thì chỉ có Vé in trên mạng tuyến của hãng hàng không và chỉ khi nào Xếp về thì mình xin cuống Vé thì vẫn tính vào CF bình thường mà
    :love03:

đưa vào chi phí quản lý, chi phí và thuế đó hợp lệ nếu có đày đủ hóa đơn chứng từ chứng minh. như quyết định công tác, giáy đi đường ( ghi rỏ nơi đi, đến, thời gian,... ) vò có xác nhận của cơ quan đến công tác. thì không nhửng chi phí vé máy bay hợp lệ mà còn chi phí thuê phồng, ăn , taxi ... liên quan đề hợp lệ nếu có chứng từ kèm theo.

Trích dẫn Gửi bởi bluestarvn
    đưa vào chi phí quản lý, chi phí và thuế đó hợp lệ nếu có đày đủ hóa đơn chứng từ chứng minh. như quyết định công tác, giáy đi đường ( ghi rỏ nơi đi, đến, thời gian,... ) vò có xác nhận của cơ quan đến công tác. thì không nhửng chi phí vé máy bay hợp lệ mà còn chi phí thuê phồng, ăn , taxi ... liên quan đề hợp lệ nếu có chứng từ kèm theo.
    giấy đi đường đó lấy từ đâu vậy bạn? và xác nhận của cơ quan đến công tác gồm những gì?
    mình là kt mới nên không rõ khoảng này lắm!hichic

---------- Post added at 04:19 ---------- Previous post was at 04:16 ----------

Trích dẫn Gửi bởi anhltb215
    Cái đó bạn cho vào 6422: CFQL
    Còn VAT vẫn kê và khấu trừ bình thường.
    Nhưng sao bên bạn lạ thế. Bên chỗ mình xếp đi công tác thì chỉ có Vé in trên mạng tuyến của hãng hàng không và chỉ khi nào Xếp về thì mình xin cuống Vé thì vẫn tính vào CF bình thường mà
    :love03:
    bên mình là công ty nhỏ mà, mình cũng mới đi làm nên không rõ khoảng này.mong mọi người giúp đỡ!

giấy đi đường đó bạn lên mạng tìm là có. xác nhạn bên đến công tác chỉ cần bên đó ký và đống dấu xác nhận bên phần nơi đến trong giáy thôi.

Trích dẫn Gửi bởi bluestarvn
    giấy đi đường đó bạn lên mạng tìm là có. xác nhạn bên đến công tác chỉ cần bên đó ký và đống dấu xác nhận bên phần nơi đến trong giáy thôi.
    thanks bạn nhiều ha!

Nhớ lấy cái vé máy bay có tên ông sếp nữa nha bạn, nhiều chi cục thuế nó khó chịu lắm đấy. Phiếu thu tiền của hãng hàng không đồng thời là hóa đơn GTGT, cùng với giấy đi đường được xác nhận bởi nơi đến công tác. những chi phí đó được tính vào chi QL mà