Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Phí cầu đường thì chỉ có 12.000đ/vé bao gồm cả GTGT10% có cần kê khai khấu trừ k?

Cho mình hỏi vớí: Phí cầu đường thì chỉ có 12.000đ/vé bao gồm cả GTGT10%. Mình thấy cái này cũng nhỏ nhưng bà giám đốc cứ bắt mình khấu trừ thuế. Mà làm từng cái thì lâu lắm không biết jờ làm sao đây? Các bạn giúp mình với nhé!Thanhks!

Ðề: Phí đường bộ

Trích dẫn Gửi bởi DONGPRO
    Cho mình hỏi vớí: Phí cầu đường thì chỉ có 12.000đ/vé bao gồm cả GTGT10%. Mình thấy cái này cũng nhỏ nhưng bà giám đốc cứ bắt mình khấu trừ thuế. Mà làm từng cái thì lâu lắm không biết jờ làm sao đây? Các bạn giúp mình với nhé!Thanhks!
    Giúp cái gì giờ bạn ?

1. Nếu GD yêu cầu thì bạn phải chấp hành thôi mặc dù rất nhỏ.

2. Nếu bạn không muốn làm thì bạn có thể phân tích thiệt hơn khi phải làm từng phiếu như vậy cho GD nghe.

3. Nếu buộc phải làm thì bạn chịu khó liệt kê theo đúng tuyến và cty thu chung một lượt và copy xuống cũng ok, không có việc gì khó.

Trước đây thì susun cũng đã từng phải kê từng vé cầu dường, đường bộ, thậm chí phải tính ngược....v...vv. mà cty lúc đó lại là công ty chuyên về vận chuyển mới nhiều đó chứ.

Chúc bạn hoàn thành tốt công việc của mình.

Không còn cách nào khác là bạn phải kê từng cái thôi.

Trích dẫn Gửi bởi stylehv78
    Không còn cách nào khác là bạn phải kê từng cái thôi.
    Sao kê từng vé được bạn. Lên bảng kê rồi dồn lại 1 dòng thôi,

Ðề: Phí cầu đường thì chỉ có 12.000đ/vé bao gồm cả GTGT10% có cần kê khai khấu trừ k?

Phân loại thuế ra, sau đó cộng tổng cộng các phiếu đó lại rồi tách thuế
    Ví dụ : Trong tháng 06 vé cầu dường gồm :200 vé x 10.000 đồng / vé =2.000.000 đồng
    Sau đó bạn tính thuế suất 10% là ra, cũng không cần làm liệt kê từng phiếu cho cho mắc công.

Ðề: Phí cầu đường thì chỉ có 12.000đ/vé bao gồm cả GTGT10% có cần kê khai khấu trừ k?

Mình cũng nghĩ tập trung rồi tách thuế nhưng kê khai một lần thế thì số hiệu ngày tháng là mình tự lấy trong bảng kê hay sao thế này không ổn lắm vì dây dưa đến thuế là vặn vẹo trăm đường đó huhu.........

Mình cũng nghĩ tập trung rồi tách thuế nhưng kê khai một lần thế thì số hiệu ngày tháng là mình tự lấy trong bảng kê hay sao thế này không ổn lắm vì dây dưa đến thuế là vặn vẹo trăm đường đó huhu.........
    Bạn lấy ngày cuối cùng của tháng và ghi là Phí cầu đường Tháng đó, hoặc ghi ngày là :
    VD tháng từ 5: ngày 01/05/2009 đến ngày 31/05/2009
    Hoặc cứ chia làm hai, nửa phiếu đầu 15/05/2009, phân nửa số phiếu sau 31/05/2009
    Phần diễn giải ghi là PHí cầu đường từ ngày 01/05/2009 - 15/05/2009.
    Hoặc cũng có thể ghi , PHí cầu đường tháng 5 đợt 1,phí cầu tháng 05 đợt 2.

Thanks xí muội nhá. Trông ximuoi de xương ghê
    Thiệt không đó, nói chung là cái gì có thuế là phải kê hết, không bỏ sót phần nào cà, làm sau cho doanh nghiệp mình càng có lợi càng tốt, bạn thử nghĩ bỏ sót phần nào thì cộng dồn lại mình đã mất đi một chi phí khổng lồ đó. Phí cầu đường của một tháng cũng hơi nhiều đó trên dưới cũng gần 500.000 chứ bộ.

Chịu khó mà ngồi kê đi! Làm kế toán là thế đấy phải tính toán chi ly đến từng xu một. Những cái gì liên quan đến thuế GTGT cứ làm tỉ mỉ đi cho chắc! Chỉ khác ngày và số seri, còn lại cop xuống! Hơn nữa xếp luôn luôn đúng, cứ y lệch mà làm!hienghe:hienghe:

bên mình thì phí cầu đường có phải kê chi tiết từng phiếu rồi sau đó có dòng tổng cộng. Trong báo cáo thuế mình chỉ dùng dòng tổng cộng đó thôi. Vì bên mình cũng có rất nhiều vé lệ phí cầu đường nhưng mà mình thấy hình như lệ phí cầu đường thuế suất hầu như 5% mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối