Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Ðề: công việc kt của 1 cty may mặc la gì

Trích dẫn Gửi bởi tranthuy_tq
    chào các bạn
    mình muốn hỏi các bạn 1 chút lá công việc kế toán của 1 cty may mặc xk hàng tháng la phải theo dõi những gì
    các bạn giúp mình với nhé. cảm ơn các bạn nhiều
    Chào bạn. Cty bạn có tách ra phân xưởng cắt độc lập, hay là 1 phân xưởng có cả may và cắt hay ko? Cty bạn nhận gia công hay là may XK ??? ...

cảm ơn bạn nhưng bạn có thể nói rõ hơn cho mình thêm 1 chút cho dễ hiểu đc ko ? theo dõi rồi thì mình hạch toán vào sổ hay là ghi vào đâu . và hàng tháng mình có phải lên sổ các nghiệp vụ ko bạn?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    bên mình là may xk , có cả cắt và may . nhưng cũng đưa đi may gia công nữa. chứ ko phải bên mình may gia công. cty mình là cty sản xuất mà
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    bên mình là cty may xk chứ ko phải là may gia công. bên mình vừa cắt vừa may đó. và cũng cã đii thuê may gia công nữa

cảm ơn bạn nhưng bạn có thể nói rõ hơn cho mình thêm 1 chút cho dễ hiểu đc ko ? theo dõi rồi thì mình hạch toán vào sổ hay là ghi vào đâu . và hàng tháng mình có phải lên sổ các nghiệp vụ ko bạn?
    trong công ty bạn theo dõi bên lĩnh vực nào?việc kês toán là ghi chép lại,có nghĩa là bạn phải ghi lại những nghiệp vụ phát sinh liên quan đến lĩnh vực mà bạn đang theo dõi,khi vào sổ bạn cần căn cứ vào các hoá đơn chứng từ hợp lệ như phiếu xuất kho,phiếu thu phiếu chi,giấy báo có,giấy tờ hải quan....để ghi sổ.bạn xem cty bạn áp dụng hình thức kế toán nào,áp dụng theo qd 15 hay 48 để lựa chọn sổ cho phù hợp

bên mình là may xk , có cả cắt và may . nhưng cũng đưa đi may gia công nữa. chứ ko phải bên mình may gia công. cty mình là cty sản xuất mà
    bên mình là cty may xk chứ ko phải là may gia công. bên mình vừa cắt vừa may đó. và cũng cã đii thuê may gia công nữa
    nhưng chắc là trong công ty bạn cũng có mất kt chứ,và công việc cụ thể của bạn trong phòng kt là gì?mỗi người phụ trách 1 mảng mà

bên mình là cty nhỏ nên 1 kế toán là phải làm hết tất cả mọi việc, thế nên mình mới chẳng biết làm sao cả. mình cũng mới đi làm đc mấy tháng đây thôi. chi kế toán thì sắp nghỉ rồi. mình cũng chẵng biết cty mình áp dụng hình thức kế toán nào nữa.bạn có thể gửi cho mình 2 hình thức 15 và 48 để mình xem đc ko? cảm ơn bạn nhiều nhé

cảm ơn bạn . thế mình theo dõi thì phải ghi vào đâu có phải hạch toán trên sổ ko? hay là chỉ ghi vào 1 quyển sổ nào đó thôi. mình mới đi làm va chi kt trước lại nghỉ nữa nên mình rối lắm các bạn ah. cảm ơn bạn nhiều nha