Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

chữ ký của kế toán trưởng khi đã nghỉ việc

Chào cả nhà gúp mình một chút nhé
    Mình mới nghỉ làm việc tại một công ty cổ phần(Mình là kế toán trưởng)nhưng họ chưa tuyển được kế toán mới nên họ nhờ mình ký SEC để rút tiền mình thì không muốn ký
    Theo các bạn nếu mình ký có ảnh hưởng gì đến mình không?
    Cám ơn các bạn

Ðề: chữ ký của kế toán trưởng

Đã chấm dứt hợp đồng với Cty thì chữ ký của bạn không còn giá trị trong cty nữa.

nhưng vẫn có giá trị ở ngân hàng nếu bạn chưa thông báo với ngân hàng.rút ko có ảnh hưởng j cả

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    nhưng vẫn có giá trị ở ngân hàng nếu bạn chưa thông báo với ngân hàng.rút ko có ảnh hưởng j cả
    Cái đó thì đúng, bạn vẫn rút đc tiền. Tuy nhiên Cty vẫn có thể kiện bạn việc rút tiền đó.:demtien:

Tốt nhất là ko ký, mình ko còn ở cty nữa nên ko ký vẫn hơn, ký rồi mai mốt người ta đổ thừa mình ký để rút tiền của ng` ta thì sao. Mà kế toán trưởng ko ký thì giám đốc ký, sao giám đốc ng` ta ko ký mà lại đi năn nỉ bạn, ko lẽ giám đốc cũng nghỉ việc lun rồi àh :lasao:

Đúng rồi, đâu cần kế toán trưởng ký mới rút tiền được.Giám đốc hoặc bất kỳ người được ủy quyền nào cũng có thể ký.Không việc gì bạn phải ký, tránh phiền hà sau này!

Bạn ko nên ký vào Sec làm gì cả. Tuy nhiên bây giờ nhiều ngân hàng đòi hỏi cả chứ ký kế toán trưởng. Bạn có thể nói giám đốc làm công văn gửi ra ngân hàng huỷ chữ ký kế toán trưởng của bạn đi. Mình nghĩ ngân hàng họ sẽ đồng ý cho cty của bạn rút tiền thôi.

Trích dẫn Gửi bởi chocolate047
    Đúng rồi, đâu cần kế toán trưởng ký mới rút tiền được.Giám đốc hoặc bất kỳ người được ủy quyền nào cũng có thể ký.Không việc gì bạn phải ký, tránh phiền hà sau này!
    Phải có chữ ký của giám đốc và kế toán trưởng thì người được uỷ quyền đó mới cầm sec đi rút đc, Nếu đã ko muốn thì tốt nhất ko nên ký, tiền ko lấy thì còn đó khi nào ng ta tìm đc KTT thì lấy cũng có mất đi đâu.Khi KTT nghỉ có quyết định bãi nhiệm rùi thì kệ ng ta thui.

Trích dẫn Gửi bởi BiBi08
    Chào cả nhà gúp mình một chút nhé
    Mình mới nghỉ làm việc tại một công ty cổ phần(Mình là kế toán trưởng)nhưng họ chưa tuyển được kế toán mới nên họ nhờ mình ký SEC để rút tiền mình thì không muốn ký
    Theo các bạn nếu mình ký có ảnh hưởng gì đến mình không?
    Cám ơn các bạn
    bút sa gà chết đấy bạn ,tốt nhất bạn đừng nên ký ,lở có sơ suất gì thì bạn phải chịu trách nhiệm đó.

Trích dẫn Gửi bởi phonglan4mat
    Phải có chữ ký của giám đốc và kế toán trưởng thì người được uỷ quyền đó mới cầm sec đi rút đc, Nếu đã ko muốn thì tốt nhất ko nên ký, tiền ko lấy thì còn đó khi nào ng ta tìm đc KTT thì lấy cũng có mất đi đâu.Khi KTT nghỉ có quyết định bãi nhiệm rùi thì kệ ng ta thui.
    Tháng nào mình cũng đi rút tiền bằng séc mà có khi nào thấy kế toán trưởng ký đâu, toàn GĐ ký hok àh.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối