Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

BHXH xuống kiểm tra !

Mọi người ơi giúp mình với.
    Cty mình nhân được công văn BHXH xuống kiểm tra(cty không nợ tiền BHXH). Họ sẽ kiểm tra những gì? họ có kiểm tra bảng thanh toán lương không? Trên bảng thanh toán lương của công ty có thể hiên các khoản phụ cấp tiền cơm, tiền xăng..mà các khoản này ko có trong HĐLĐ mà chỉ có trong Thoả ưởc LĐTT thôi( HĐLĐ chỉ ghi là tuỳ vào tính chất CV cty xẽ trả thêm các khoản phục cấp kể trên). Bảng TT lương mình làm như vậy có đúng không? các khoản phụ cấp trên có được đưa vào chi phí lương không? nếu không thuộc chi phí lương thì định khoản như thế nào? (Cty mình đóng BHXH cho công nhân theo mưc lương cơ bản+7% nữa, còn lương thưc lĩnh thì cao hơn)
    có ai biết giúp mình với. Mình xin cảm ơn!

Ðề: BHXH xuống kiểm tra !

Ho xuong kiem tra lai bang luong ke khai co dung hay ko ? so luong hien tai su dung lao dong la bao nhieu, chac do muc luong ke khai thap wa ay ma ,
    ban fai co hop dong lao dong + bang luong giong trong hop dong + tinh hinh su dung lao dong nua ,
    ko sao nguoi ta kiem tra minh gian doi se cho nop fat lai so tien dong bao hiem ma minh da tron ko dong ! vay thoi, ko co gi dau , cu noi la lao dong ra vo nen chua lam hop dong , cty chua on dinh nua
    Quan trong la bang luong so tien LCB fai khop voi hop dong , con bao nhieu minh cho la phu cap , nhung vua fai thoi nha , " dung lam dung fu cap " ko thi bi fat tieu luon do .chuc ban thanh cong

Ðề: BHXH xuống kiểm tra !

Trích dẫn Gửi bởi NhanTruong
    Mọi người ơi giúp mình với.
    Cty mình nhân được công văn BHXH xuống kiểm tra(cty không nợ tiền BHXH). Họ sẽ kiểm tra những gì? họ có kiểm tra bảng thanh toán lương không? Trên bảng thanh toán lương của công ty có thể hiên các khoản phụ cấp tiền cơm, tiền xăng..mà các khoản này ko có trong HĐLĐ mà chỉ có trong Thoả ưởc LĐTT thôi( HĐLĐ chỉ ghi là tuỳ vào tính chất CV cty xẽ trả thêm các khoản phục cấp kể trên). Bảng TT lương mình làm như vậy có đúng không? các khoản phụ cấp trên có được đưa vào chi phí lương không? nếu không thuộc chi phí lương thì định khoản như thế nào? (Cty mình đóng BHXH cho công nhân theo mưc lương cơ bản+7% nữa, còn lương thưc lĩnh thì cao hơn)
    có ai biết giúp mình với. Mình xin cảm ơn!
    Chuẩn bi thêm nội qui. thoả ước lđtt, hồ sơ pháp lý của dn:GĐKKD, QĐ thành lập, bổ nhiệm...