Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Ðề: Chán nghề Kế toán

thì nghề kế toán là vậy mà. ngồi không an lương nên người ta sai vặt vậy đó.

Bởi vì bạn làm ở cty như vậy thôi không có nghĩa là tất cả các cty đều như vậy. Nghề nào cũng vậy bạn à! Bạn phải đầu tư nghiêm túc và làm việc với tinh thần trách nhiệm rồi mọi việc tốt đẹp sẽ đến với bạn

Trích dẫn Gửi bởi Beanketoan
    Bởi vì bạn làm ở cty như vậy thôi không có nghĩa là tất cả các cty đều như vậy. Nghề nào cũng vậy bạn à! Bạn phải đầu tư nghiêm túc và làm việc với tinh thần trách nhiệm rồi mọi việc tốt đẹp sẽ đến với bạn
    ít ra có ý nghĩ như bạn này đây mới đích thực người đi làm kế toán, không yêu nghề thì làm cái gì rồi cũng chán mà thôi

làm nghề này dù muốn dù không vẫn phải leo từng bậc
    vừa mới vào làm .. ai dám cho bạn làm đụng tới sổ sách ngay , sai 1 cái , ai dọn cho bạn
    ráng mà cắn răng làm ( osin ) và xem ng khác làm ( kế toán ) thì bạn mới có cơ hội ở cty khác

Theo tớ nghề nào ở Việt Nam cũng gần giống nhau, tình trạng " Trong chán ngoài thèm" ấy mà, nghề nào cũng có vui, buồn, đắng, cay, mặn, ngọt... phải thực sự yêu nghề và quyết tâm theo nghề thì mới có ngày vinh quang. Các bạn cứ phấn đấu đến mức trình độ nghề nghiệp cao thì sẽ rất nhiều công ty lớn họ tuyển chọn và làm đúng với vị trí, chức năng của nghề nghiệp mình. Phải tôn trọng nghề nghiệp của mình và xác định vươn tới đỉnh cao của nghề thì cũng sẽ thành công và được xã hội tôn trọng. Mình tin rằng nhân tài thì ở đâu cũng sẽ được trọng dụng xứng đáng... chứ cứ nghiệp vụ thì mơ hồ... mà lại đòi hỏi chế độ nọ kia thì thật sự khó kể cả bạn đi làm nghề khác cũng thế mà thôi( chỉ làm chân điếu đóm...).

Mình nghĩ rằng không có nghề thấp hèn, mà chỉ có những con người hèn kém với nghề của mình( nghề nhặt rác cũng có vua nhặt rác đấy bạn à). Cho nên mình thực sự rất kỵ những người hay chê bai nghề nghiệp của bản thân.

Hì. Đôi lời cảm nhận của mình thôi nhé.

Mong không có gạch đá rơi vào đầu. khà khà...

Trích dẫn Gửi bởi congthanhbui
    Em chán cái nghề kế toán này đến cổ rồi.Lương thấp + bị chậm lương mà lại bị sai vặt quá nhiều.sắp điên rồi.Có ai bị như em k?????
    Chắc em mới vào làm phải k? Trước chị cũng bị thế đó, suốt ngày bị sai vặt. Giờ chị làm đc hơn 1 năm rồi! Ít bị hơn. Cố gắng em ạ!

tui mới vào nghề mà tình cờ thấy bạn kêu chán nghề, làm tui lung lay zậy nè.
    nhưng mà đã bỏ bao nhiêu thời gian,tiền bạc ăn học cho ra nghề thì phải theo đến cùng thôi.
    " k có vc gì khó....

nghề nào mới vào chưa quen thì cũng chán vậy thôi. cố lên bạn

mình cũng như vậy nè bạn. là nhân viên mới nên vậy thôi. Làm 1 thời gian mới có nhiều kinh nghiệm, từ từ lên lương. Chịu khó hơn khó chịu bạn ạh

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối