Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Cá nào mới vào nghề bơi hết vào đây nào ^^

Tình hình là em mới đi làm được 3 tháng mà em thấy áp lực nặng nề....:sorrynha:
    Công ty có mỗi e và giám đốc chung 1 phòng, dưng cơ mà luôn có 2 trường hợp xảy ra. TH1: có 2 người trong phòng thì hiếm khi nói chuyện, trừ khi trao đổi công việc. TH2: Có mấy đứa công nhân lắp ráp vào thì ông ý đc thể nói xấu e đủ điều :luagian:. Vì tuổi e và ổng là tuổi sung khắc nhau, nên bất cứ việc j không thành là đỗ lỗi hết cho em: m vào ám t :anhhung:

Ðề: Cá nào mới vào nghề bơi hết vào đây nào ^^

chà, bạn làm kùng với 1ông GĐ vừa già vừa vui tính rùi,he,bạn làm mình nhớ đến tấm trạng lúc đầu mình đlm,mình kũng có suy nghĩ nv đó,sau 1năm làm việc thì mình thấy ok rùi,k có gj là k thể làm được nếu mình đã được học qua rùi,bạn chỉ cần tự tin,ham học hỏi là sẽ vượt qua hết.
    chúc bạn thành công na!:motsach::demtien:

Vậy bạn sướng quá rùi còn gì phòng chỉ có hai người làm gì thì làm, thường thì nam luôn yêu chiều nữ chứ trường hợp này thì hiếm gặp à nha vậy chắc ổng bóng lẻo cái rồi nên mới ko có gì thiện cảm gì với bạn cùng giới rồi, chứ tôi mà làm việc cùng phòng với bạn nữ thì chiều phải biết
    Giờ bạn chỉ cố gắng làm để lấy kinh nghiệm nghề nghiệp nâng cao tay nghể rùi tìm kế sinh nhai khác chứ làm mà môi trường vậy thì chán chết
    Bạn ko biết thì có thể học hỏi thêm mà

Trích dẫn Gửi bởi haiha2012
    chà, bạn làm kùng với 1ông GĐ vừa già vừa vui tính rùi,he,bạn làm mình nhớ đến tấm trạng lúc đầu mình đlm,mình kũng có suy nghĩ nv đó,sau 1năm làm việc thì mình thấy ok rùi,k có gj là k thể làm được nếu mình đã được học qua rùi,bạn chỉ cần tự tin,ham học hỏi là sẽ vượt qua hết.
    chúc bạn thành công na!:motsach::demtien:
    Mình nhẫn nhin cũng chỉ để học hỏi thôi, Nhưng cũng phải công nhận lão ý "sống đẹp".
    Chẳng biết đc thế nào nữa:lala::lala:

---------- Post added at 03:44 ---------- Previous post was at 03:41 ----------

Trích dẫn Gửi bởi chudinhxinh
    Vậy bạn sướng quá rùi còn gì phòng chỉ có hai người làm gì thì làm, thường thì nam luôn yêu chiều nữ chứ trường hợp này thì hiếm gặp à nha vậy chắc ổng bóng lẻo cái rồi nên mới ko có gì thiện cảm gì với bạn cùng giới rồi, chứ tôi mà làm việc cùng phòng với bạn nữ thì chiều phải biết
    Giờ bạn chỉ cố gắng làm để lấy kinh nghiệm nghề nghiệp nâng cao tay nghể rùi tìm kế sinh nhai khác chứ làm mà môi trường vậy thì chán chết
    Bạn ko biết thì có thể học hỏi thêm mà
    Sinh năm 82 mà chưa vợ nên lão hơi hâm hâm tẹo ^^. Suốt ngày đi tán gái, nói thì cứng lắm nhưng cơ mà có đc con chết nào yêu đâu. Bố ai mà chịu đc cái tính của lão
    Mình vẫn làm, nhưng nhiều khi cũng oải lắm :-((

hii minh thi may man hon ban em ut nhat phong nen dk moi ng wuy lam hjj.minh cung la sv ms ra trg dang hoc viec dan dan ma cty minh chi co mot ke toan thui do la minh nen minh cung phai tu tim hiu wa mang wa nh nguoi khac de hoc hoi.minh ngj cu co gag het nag luc cua minh r dan dan tic luy kinh nghiem ban ak.nen du minh chua co kinh nghiem nh minh tin mot ngay nao do minh se la 1 ke toan dang cap hahah:lala:

Trích dẫn Gửi bởi vankttb
    hii minh thi may man hon ban em ut nhat phong nen dk moi ng wuy lam hjj.minh cung la sv ms ra trg dang hoc viec dan dan ma cty minh chi co mot ke toan thui do la minh nen minh cung phai tu tim hiu wa mang wa nh nguoi khac de hoc hoi.minh ngj cu co gag het nag luc cua minh r dan dan tic luy kinh nghiem ban ak.nen du minh chua co kinh nghiem nh minh tin mot ngay nao do minh se la 1 ke toan dang cap hahah:lala:
    Bạn thật tự tin, mình mong mình đc 1 phần như bạn....
    Trước chưa đi làm mềnh thích kế toán lắm lắm ý, giờ làm việc đôi khi thấy oải :-((

Trích dẫn Gửi bởi huongtuyet45
    Tình hình là em mới đi làm được 3 tháng mà em thấy áp lực nặng nề....:sorrynha:
    Công ty có mỗi e và giám đốc chung 1 phòng, dưng cơ mà luôn có 2 trường hợp xảy ra. TH1: có 2 người trong phòng thì hiếm khi nói chuyện, trừ khi trao đổi công việc. TH2: Có mấy đứa công nhân lắp ráp vào thì ông ý đc thể nói xấu e đủ điều :luagian:. Vì tuổi e và ổng là tuổi sung khắc nhau, nên bất cứ việc j không thành là đỗ lỗi hết cho em: m vào ám t :anhhung:
    Hix làm môi trường vậy thì ức chế nhỉ, sao sếp bạn còn trẻ mà tủn mủn vậy chán nhỉ lại là đấng trượng phu nữa chứ, chán nhỉ, cơ hội nghê nghiệp còn nhiều bạn chọn 1 công ty có nhiều kế toán ý, học hỏi được nhiều mà sai con hỏi được... vậy môi trường mới thuận lợi, tư tưởng thông thoáng mới thoải mái được... chúc may mắn nhá

Ghe tên hót quá bơi thử rô thấy.....!
    82 thì lo gì? Bạn ra trường đi làm oy thì h chắc vẫn tán ổng ấy đk.hohoho
    Cho ông chết ngỏm lun.hehe

còn mình thì đang trên đường về quê

Nhưng mình ko hiểu tại sao ông ấy là giám đốc, bảo là ko hợp tuổi bạn hay nói xấu bạn.....vậy tại sao vẫn tuyển bạn vào làm và bạn là người mới ra trường. hihi nghi lắm à nha. Biết đâu ông ấy lại fall in love bạn!