Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: HUhu, bế tắc quá

HUhu, bế tắc quá

e mới ra trường( 1 tr cđ) e có ý định thi liên thông 1 tr học buổi tối để ban ngày có thể đi làm để học hỏi kinh nghiệm và kiếm thêm thu nhạp phụ gia đình, nhưng khổ nỗi e không biết tr nào tổ chức học liên thông đai học chính quy khoa kế toán cả ngoài tr đh công nghiệp(tr đó wa xa, đi làm không tiện vì e muốn làm ban ngày) và điều quan trọng la e mới ra trường quả thật bắt đầu công việc kế toán wa là khó khăn e ko biết bắt đầu như thế nào?vi thực tế khac với học trên tr mà, huhu.mọi người ơi cho e 1 lời khuyên.huuuuuuuuu
    :chongmat::chongmat:

Ðề: HUhu, bế tắc quá

Mình còn lo chưa xin được việc đây . Bạn mới ra trường mà đã xin được việt là tuyệt lắm . Chúc mừng bạn .

Trích dẫn Gửi bởi phonglan_90
    e mới ra trường( 1 tr cđ) e có ý định thi liên thông 1 tr học buổi tối để ban ngày có thể đi làm để học hỏi kinh nghiệm và kiếm thêm thu nhạp phụ gia đình, nhưng khổ nỗi e không biết tr nào tổ chức học liên thông đai học chính quy khoa kế toán cả ngoài tr đh công nghiệp(tr đó wa xa, đi làm không tiện vì e muốn làm ban ngày) và điều quan trọng la e mới ra trường quả thật bắt đầu công việc kế toán wa là khó khăn e ko biết bắt đầu như thế nào?vi thực tế khac với học trên tr mà, huhu.mọi người ơi cho e 1 lời khuyên.huuuuuuuuu
    :chongmat::chongmat:
    Cao đẳng có nhiều trường liên thông đó bạn. Như đại học SG đó, hay đại học kinh tế, cậu tra trên mạng thử.....cố lên nha....làm riếc rồi quen à, có gì không hiểu hỏi anh chị trên diễn đàn nà. Đừng bi quan vậy chớ ^^ sky và yahoo của tớ là huyentrankt90 có gì add nick rồi cũng nhau chia sẽ kinh nghiệm nha

tớ cũng vừa ra trường nhưng mà chẳng xin được việc nộp bao nhiêu là hồ sơ mà ko chỗ nào gọi cả,buồn lắm bạn ạ!

Trích dẫn Gửi bởi koikoi
    tớ cũng vừa ra trường nhưng mà chẳng xin được việc nộp bao nhiêu là hồ sơ mà ko chỗ nào gọi cả,buồn lắm bạn ạ!
    Hồi trước tớ cũng vậy đó, nhưng bạn kiên nhẫn đi, không có ai gọi thì mình cứ nộp chổ khác ùi đăng tìm việc,....thòi buổi này kinh tế khó khăn, nhiều cty còn giảm biên chế nữa, nhưng cứ thử vận may đi,...có khi may mắn sẽ gõ cửa. 1 là nộp hên xui nguoi ta gọi cho mình 2 là nằm đợi thì biết đến bao giờ. Cố lên bạn nhé ^^

m vừa đi làm đựoc 4 ngày, cty thì bé tí ti, lưong thì dc có 3tr, đang trong giai đoạn thử việc, nhưng mà dễ bị out lắm, htr có bạn vùă vào làm kế toán dc 4 ngày, giống m, học viện tc, bằng giỏi nhé, vẫn out ko thuơng tiếc. anh giám đốc nói ko cần kinh nghiệm, nhưng mà phải biết cách làm thế nào tăng chi phí hợp lí, cái cơ bản là nằmở chỗ đó, quan hệ thì ko có, chân ướt chân ráo ra trưòng có bíêt cái gì,nghĩ mà buồn thật, đi làm còn lo bị đuổi:-((

Bạn ơi mình cũng ra trường như bạn,cũng muốn học liên thông vào buổi tối cứ đợi mãi trường này trường kia rồi cuối cùng tìm vè trường Công Nghiệp nhưng theo sự tìm hiểu thì bây h học tai trường Công Nghiệp mà học buổi tối ng ta cũng không cấp bằng chính quy đâu.thế nên bây h t cũng đã đi học đc đâu?

Vậy học đại học kinh tế đi bạn mình cũng chuẩn bị thi trường đó nè có lớp học ban đêm nữa nhưng vẫn ra bằng chính quy đó, khổ nổi nam ny thi anh văn với kê toan doanh nghiệp đấy, có gì lien lac ha mail mình là muatuyetroi_vt@yahoo.com minh lúc nào cũng có trên mang hết, có j nói cxhen ha

bạn thử xem qua trường kinh doanh và công nghệ xem thế nào? tớ đang là sv lt trường này và đang học buổi tối vẫn đc cấp bằng chinh quy nữa . Nhưng năm nay không biết có tuyển sinh k ?

Thông tin chính xác khi liên thông trường ĐH công nghiệp không được cấp bằng chính quy nữa đâu bạn ak.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối