Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Một ngày mới nắng lên, em dang tay chào đón.

Tỉnh giấc với một sự mệt mỏi, không muốn nhấc mình dậy. Mình tự hỏi mình: Mình đi làm vì cái gì? Trách nhiệm hay say mê? Mình đang sống hay đang tồn tại?? Thế rồi cũng vùng dậy được.
    Bữa sáng là một tách cà phê....
    Nghĩ đến công việc...chán ngắt!
    Nhưng lại tự động viên mình:
    Không ai thành đạt trên một con đường trải thảm cả, người ta phải lăn lộn để lớn lên, để trưởng thành. Vì thế mình tự nhủ dù có khó khăn đến đâu thì tất cả chỉ là thử thách lòng dũng cảm của bản thân, bản lĩnh của con người trước thời cuộc.

Cuộc sống không bao giờ là nhàn nhã, có chăng là nhàn trong tư tưởng. Khi còn trẻ, còn nhiệt tình và sức lực thì ta phải học hỏi, để đến khi đã “đứng” tuổi, người ta được nhàn trong tư tưởng, tức là nhìn việc, nhìn người, nhìn đời ta biết ngay được là phải làm gì, biết cái gì đúng, cái gì sai, cái gì nên làm, cái gì không nên. Mình gọi đó là độ chín trong tư tưởng và nhận thức. Khi đó, con người ta trở nên nhàn hơn, không phải trong lao động, mà trong tư tưởng và tư duy.
    Mình cũng muốn hướng tới một cuộc sống như thế cho mình sau này.

Cuộc sống, công việc sẽ cuốn chúng ta đi. Mình luôn tin còn rất nhiều người yêu thương mình.
    Mình là người cả tin và lạc quan!!!
    Một ngày mới nắng lên...Em dang tay chào đón!
    ...

Ðề: Một ngày mới nắng lên, em dang tay chào đón.

Trích dẫn Gửi bởi hlphươnganh

Mình là người cả tin và lạc quan!!!
    Một ngày mới nắng lên...Em dang tay chào đón!

...
    Chị à "lạc quan" thì tốt nhưng "cả tin" là chết đó.
    Hôm nay em dậy sớm đi trong sân trường ĐHQG thấy trời không có nắng, ngày mới mùa đông nắng không lên.
    ...

Ðề: Một ngày mới nắng lên, em dang tay chào đón.

Csống luôn bề bồn và nhiều thách thức, chúng ta cần phải tiếp tục vững buớc dù chỉ còn ngày mai..,
    Cùng nhau chào đón ngày mới:xinchao: