Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Tại sao bạn chọn nghề kế toán ...??

có phải cuộc sống đưa đẩy? có phải vì kinh tế ? có phải đó chỉ là 1 quyết định khi phải đứng trước một ngã ba đường ? hay đó là đam mê ? là ...là ...là cái j nữa ??? Tui là IT,vậy mà giờ tui đang đứng trước ngã rẽ,nên đi về hướng nào đây?kế toán hay tiếp tục theo đuổi đam mê IT của mình ? xin một lời khuyên của tất cả những người đi trước trong ngành kế toán...:iagree:

Ðề: Tại sao bạn chọn nghề kế toán ...??

Trích dẫn Gửi bởi meggie
    có phải cuộc sống đưa đẩy? có phải vì kinh tế ? có phải đó chỉ là 1 quyết định khi phải đứng trước một ngã ba đường ? hay đó là đam mê ? là ...là ...là cái j nữa ??? Tui là IT,vậy mà giờ tui đang đứng trước ngã rẽ,nên đi về hướng nào đây?kế toán hay tiếp tục theo đuổi đam mê IT của mình ? xin một lời khuyên của tất cả những người đi trước trong ngành kế toán...:iagree:
    --Đam mê IT hả, vậy ghé qua IT4DKT đê, cái gì đam mê thì phải đuổi theo thôi, kế toán thì chỉ dành cho những người đam mê kto, ko lại hối hận à!--

Không đam mê thì sao lại chọn hay đó là sự áp đặt của gia đình hay đại loại là 1 cái gì đó, còn đó với tôi tại sao lại chọn kế toán vì tôi yêu thích kế toán và tôi có niềm đam mê, tôi tim rằng mình sẽ theo đuổi được niềm đam mê đó trong suốt chặng đường đời của mình. ĐÓ có lẽ là niềm hạnh phúc nhất của tôi.
    Thế còn các bạn thì sao???:confuse1:

nếu như lúc nào cũng sống như mình mơ ước thì làm j có cái gọi là hoàn cảnh ??? châm ngôn là châm ngôn,thực tế vẫn là thực tế thôi

Trích dẫn Gửi bởi meggie
    nếu như lúc nào cũng sống như mình mơ ước thì làm j có cái gọi là hoàn cảnh ??? châm ngôn là châm ngôn,thực tế vẫn là thực tế thôi
    --Ko phải châm ngôn nhé,nếu bạn vì cái gì đó mà phải từ bỏ đam mê của mình thì hãy xác định là ko bao giờ hối hận, vì đó là thực tế của bạn, còn bạn cứ nói thế thì ai giúp đc bạn chứ, mong bạn có sự lựa chọn sáng suốt!!! Thân.

híc tớ yêu những con số, với lại hồi ở miền núi nên không biết ngành gì cả, đi học liều nên trúng lun cảm ơn trời

Tại hồi đó học văn bằng 2 nhưng chẳng thấy ngành nào mình theo được..hehee, thế là vớ ngay phải kế toán:confuse1:.hic hic

Loan thì đam mê một ngành khác nhưng lại chọn kế toán, đơn giản vì lúc ấy Loan nghĩ kế toán dễ xin việc, ko sợ thất nghiệp, được ngồi phòng máy lạnh ko phải bôn ba, đơn giản thế thôi .

Hồi đó TD nghĩ là theo kinh tế sau này dễ xin việc làm, trường học này cũng có uy tín, thế nên bạn bè rủ nhau đi, hihi...

Mình chẳng biết nữa...
    Những năm học kế toán mình buồn, nản khi biết đã chọn nghế mà mình không thích. Mình khóc suốt. Hì
    Ra trường, đã có lúc định xin làm một cái gì khác kia. Nhưng rốt cục mình cũng làm KT.
    Càng làm mình càng thích vì thực tế hấp dẫn hơn lý thuyết rất nhiều.
    Nếu cho mình chọn lại, mình sẽ ko chọn KT. Nhưng phải nói thêm rằng mình rất hài lòng với công việc hiện tại của một kế toán thuế ^_^