Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Theo bạn nếu theo nghề kế toán tính tình như thế nào?

Mình đang là sinh viên kế toán năm 3 . Ba mình là kế toán trưởng .
    Sao mình thấy ba mình rất khó gần, rất nghiêm túc , lúc nào cũng cẩn thận , lúc nà o cũng trật tự, ngăn nắp.
    Không lẽ là dân kế toán ai cũng phải như ba mình .
    mình là một cô gái rất ư là bừa bộn , tính tình hay cà rỡn , ko biết mình có chọn đúng nghề hay ko ?
    Theo các anh chị, các bạn có phải dân kế toán lúc nào cũng khó chịu , già trước tuổi hay ko ?
    Bạn mình nói : " Vô một công ty nhìn ai mà khó khăn , già trước tuổi , mặt mày khó chiu là Kế toán"
    theo ban có dúng không ?

:loaloa:

Ðề: Theo bạn nếu theo nghề kế toán tính tình như thế nào?

Đúng. Đó là trách nhiệm của kế toán.
    Đa số cty nhỏ người kế toán chịu trách nhiệm về vấn đề kiểm soát nội bộ, chống gian lận.
    Đạo đức nghề kế toán buộc phải giữ gìn tài sản của cty như là của mình.
    Nếu không thế thì chẳng ai dám giao tài sản của họ cho mình trong nom, quản lý cả.
    Tuy nhiên nói là tính tình khó chịu thì không đúng. Bởi vì nếu bạn làm tốt thì người quản lý đỡ lo. Họ sẽ ủng hộ, khen thưởng bạn.
    Còn chuyện già trước tuổi thì chưa chắc. Thật ra nghề kế toán cần người có nhiều kinh nghiệm để nhận trọng trách.
    Bản thân kế toán đa số là già hơn nhân viên ở các bộ phận khác trong cty chứ không phải là già trước tuổi.
    Thường thì kế toán trẻ hơn tuổi thật. Ngồi trong mát, làm việc nhẹ thì làm thế nào mà tàn phai nhan sắc?

Ðề: Theo bạn nếu theo nghề kế toán tính tình như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi duyquyen
    Mình đang là sinh viên kế toán năm 3 . Ba mình là kế toán trưởng .
    Sao mình thấy ba mình rất khó gần, rất nghiêm túc , lúc nào cũng cẩn thận , lúc nà o cũng trật tự, ngăn nắp.
    Không lẽ là dân kế toán ai cũng phải như ba mình .
    mình là một cô gái rất ư là bừa bộn , tính tình hay cà rỡn , ko biết mình có chọn đúng nghề hay ko ?
    Theo các anh chị, các bạn có phải dân kế toán lúc nào cũng khó chịu , già trước tuổi hay ko ?
    Bạn mình nói : " Vô một công ty nhìn ai mà khó khăn , già trước tuổi , mặt mày khó chiu là Kế toán"
    theo ban có dúng không ?

:loaloa:
    Đúng là kế toán phải rất ư ngăn nắp, cẩn thận, và nghiêm túc nhưng không phải ai cũng vậy. Phòng kếtoán cũng có cô xinh cô xấu, cũng có người nghiêm túc người vui tính cà trớn..Em vào dân kế toán thì thấy..Chị cỏ may của em ấy có vui tính không? nói một câu em cười cả ngày..
    Thế nên không phải lo gì cả, khi vào nghề, nghề sẽ bắt mình rèn luyện thôi.
    Biết đâu sau này bạn lại học tính ngăn nắp cẩn thận của dân kế toán.