Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Nghĩ về Thầy

Ðề: Nghĩ về Thầy

Trích dẫn Gửi bởi thienthanh84
    Chị ơi sao yêu thầy nhỉ, nếu lỡ yêu rồi thì nên giữ trong lòng. Thầy cô là những người để mình kính trọng và yêu mến thôi.
    Không phải thế mà là thầy yêu trò (đơn phương). Không biết nghĩ như thế nào về thầy nữa. Dù sao thì cũng là kỷ niệm đẹp.

Tặng tất cả các bạn !
    [FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/TzU7sTvKsW[/FLASH]

Người thầy vần lặng lẽ đi về sớm trưa
    Từng ngày giọt mồ hôi rơi nhẹ trang giấy
    Để em đến bên bờ ước mơ. Rồi năm tháng sông dài gió mưa. Cành hoa trắng vẫn lung linh trong vườn xưa. Người thầy vẫn lặng lẽ đi về dưới mưa
    Dòng đời từng ngày qua êm đềm trôi mãi
    Chiều trên phố bao người đón đưa. Dòng sông vắng bây giờ gió mưa. Còn ai nhớ, ai quên con đò xưa. Dù năm tháng vô tình trôi mãi mãi
    Có hay bao mùa lá rơi. Thầy đã đến như muôn ngàn tia nắng. Sáng soi bước em trong cuộc đời
    Vẫn nhớ những khi trời mưa rơi. Vẫn chiếc áo xưa sờn đôi vai. Thầy vẫn đi, buồn vui lặng lẽ
    Dù năm tháng vô tình trôi mãi mãi
    Tóc xanh bây giờ đã phai. Thầy vẫn đứng bên sân trường năm ấy. Dõi theo bước em trong cuộc đời
    Dẫu đếm hết sao trời đêm nay. Dẫu đếm hết lá mùa thu rơi. Nhưng ngàn năm, làm sao. Em đếm hết công ơn người thầy. Dẫu đếm hết sao trời đêm nay
    Dẫu đếm hết lá mùa thu rơi. Nhưng ngàn năm, làm sao. Em đếm hết công ơn người thầy.

Tặng thầy cô nhân ngày Hiến chương VN

nhớ lại thấy cô ngày nào lôi mình lên bảng hem thuộc bài bắt chép phạt, nhờ đoá mà giờ mới nên người được:mua:

Thầy giáo chủ nhiệm cấp 3 của em rất vui tính. thấy hay quan tâm đến lớp lắm. Cả lớp em cũng rất tôn trọng thầy và hay gọi thấy là "bố". Bố của lớp chúng em tuy nhiều tuổi nhung tình tình của thầy rất thoải mái nhưng cũng khá nghiêm khắc. Bọn em thấy thầy trẻ nhiều khi thầy chỉ định ai đấy trong lớp hát. Thầy cười thật hiền mỗi khi lớp em ngoan và vui vẻ. Con gái lớp em đều nhận bố làm bố chồng, còn con trai đều nhận làm bố vợ. Trong dịp lễ tết, lớp em đều rủ nhau đến thăm thầy. Những lúc như vậy, bọn em đều muốn trở lại tuổi học trò nghịch ngợm để được thầy chu nhiệm. Em đã từng làm thơ tặng thầy giáo. Thầy vui lắm. Thầy ko ngờ một đứa hiền, chẳng sôi nổi gì như em lại có thơ viết về thầy và được giải ba của trường. Em rất quý thầy giáo. Còn rất nhiều kỉ niệm về thầy mà em sẽ ko thể quên được.

Một kỷ niệm đáng nhớ với Cỏ may về người "thầy" của mình. Năm đó chuẩn bị thi đại học rồi mà ko kiếm đâu ra thầy dạy môn hoá (tuổi thơ Cỏ may sống ở miền núi), ông anh mới nhờ bạn của anh giỏi môn hoá kèm cho cỏ may. Cứ mỗi tuần hai tối đến nhà "thầy" bất đắc dĩ, vợ thầy lại đang có bầu cần chồng chăm sóc mà cỏ may thì chẳng hiểu gì cứ vô tư ngồi học đến khuya mới về. Cũng may là kết quả thi môn hoá không đến nỗi nào. Cảm ơn "thầy".

Em nhớ thầy cô quá, 20/11 năm ngoái khi trở về trường xem văn nghệ, em đã rơi nước mắt vì ... Thầy cô đã già đi nhiều.
    Em vẫn còn nhớ mãi người thầy dạy anh văn cấp III. Thầy đã đặt rất nhiều hy vọng ở nơi em rất nhiều... cuối năm cấp III thầy còn viết lại cho Em 1 dòng lưu bút: "Thầy tin rằng em sẽ thành đạt với năng lực của em ...". Vậy mà ... Em làm thầy thất vọng.
    Đến giờ đây em vẫn luôn thầm cám ơn thầy ...
    Chúc thầy cô nhiều sức khỏe ...

Ngày này không chỉ làm ta nhớ về thầy cô, mà còn nhớ về 1 thời đi học, nhớ bạn bè...Tất cả kỷ niệm xưa như hiện lại, làm ta cảm thấy một nỗi buồn nhè nhè, nhưng cảm thấy có gì đó thật hạnh phúc trong lòng. Chúc thầy cô và tất cả bạn bè luôn mạnh khỏe, hạnh phúc...

" Khi thầy viết bảng, bụi phấn rơi rơi, có hạt bụi nào rơi trên bục giảng, có hạt bụi nào, vương trên tóc thầy...." Với mình hình ảnh người thầy luôn là những hình ảnh đẹp nhất và chúc thầy cô với những lời chúc tốt đẹp nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12