Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: Nỗi lo của sinh viên sắp ra trường

thế trình độ của bạn khi ở trường như thế nào...mình cũng vừa ra trường..xin được việc đi làm ngay,bối rối lắm,vì chưa có kinh nghiệm thực tế mà???

Cậu đừmh Lo Mình Cũng Là Một Sinh Viên Sắp Ra Trường Minh Cũng đang Lo Nhưng Mình Tin Răng Chúng Ta Se Có Thể Làm Thích ứng được Mọi Khó Khăn Hãy Tự Tin đi Bạn .hãy Tự Tin Lên Thi Chúng Ta Mới Có Thể Vượt Qua được .minh Cung X đang Lo Lăm Chú Hày Cố Len Bạn Nhé

Trích dẫn Gửi bởi lenh_my
    Mọi người ơi. Mình là sinh viên sắp ra trường rồi, mình muốn hoc thêm gì đó liên quan đến công việc kế toán của minh sau này, để bổ sung những cái mình học ở trường,nhưng mình chưa biết học gì cả, mọi người giúp đỡ mình với...
    Mới ra trường, chưa có kinh nghiệm không phải là trở ngại lớn nhất của bạn, mà còn phụ thuộc vào các kỹ năng khác của bạn nữa: Vi tinh bạn sử dụng như thế nào? Ngoại ngữ ra sao? Những cái đó rất cần thiết cho công việc của bạn sau này. Tôi biết nhiều công ty lớn sẵng sàng nhận sinh viên mới tốt nghiệp để đào tạo lại phù hợp với yêu cầu của công ty họ, nhưng để dành được 1 vé vào cổng những công ty đó, bạn phải có cái gì đó đánh bật được người khác.
    Thực tế tôi thấy, nhiều bạn sinh viên mới ra trường mà gõ máy tính như cò mổ, nhờ nhập 1 trang văn bản word thì hết cả buổi sáng mà định dạng còn hổng giống ai nữa, còn dùng excel thì không sử dụng nổi mấy hàm cơ bản, hỏi làm sao người ta tin tường giao tay hòm chìa khóa của công ty họ?

Mình là sinh viên mới ra trường nên thấy sợ lắm vì ko có kinh nghiệm gì hết hà. Giờ lại bị nợ bằng tốt nghiệp nữa nè huuuuu...... buồn lắm mọi người ơi! suy nghĩ lại thấy sao mà ham chơi thế để giờ này hối hận rồi nè huuuuuuuu......:banghead: Giờ coi như là.......... mất cơ hội đi làm rồi
    E sẽ cố gắng, mọi người ủng hộ e nhé! thanks u very much :book:

vi tính biết chút đỉnh, word gõ cũng kha khá, exel biết dùng mấy hàm cơ bản.
    nam cao 1,65,trung bình học tập 6,5,ngoại ngữ bập bẹ,đang học kỳ cuối
    công ty nào dám nhận hem,lương yc trên 2t:hysterical::hysterical::hysterical: