Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

anh à sắp tròn 1năm mình quen nhau và xa nhau rồi, giờ em đang khóc mà anh đâu có hay

:nheo: Em vẫn còn nhớ ngày mình quen nhau thứ 5 ngày mùng 5 tháng 5... Đi bên e anh vẫn trêu và nói rằng: "bé bướng à bọn mình sẽ bên nhau mãi mãi vào 1ngày thứ 5 ngày mùng 5 tháng 5 trong 1 chiều mưa em nhé!" Lúc đó em chỉ cười, đập vào lưng anh mà nói: "anh này kỳ ghê, còn quá sớm mà anh". Mỗi lần lên thăm anh và mỗi lần anh đên ký túc thăm em lúc về lần nào trời cũng mưa rất to anh nói: " Ông Ngâu bà Ngâu đang thương cho hoàn cảnh 2 đứa mình không đc thường xuyên bên nhau đó em." Anh công tác trong 1 đơn vị tuy chỉ cách e có gần 60km nhưng sao gặp nhau khó vậy a. Em y a, y cả con đường a đã chọn, y những tối thứ7 cả hai đứa cùng khóc qua điện thoại, qua những dòng tin nhắn:"em à, tối t7 người ta đc ở bên nhau, hoặc có thể nhìn thấy mặt nhau còn bọn mình điều đó là quá khó,..."em đã khóc, đã thương và nhớ anh biết chừng nào. Em chân trọng vài tiếng đồng hồ anh tranh thủ về phép xuống thăm em, gặp anh rồi mà nỗi nhớ trong em vẫn ko hết, vẫn thấy nhớ da diết anh biết không... Những khi nhớ a ko đc gặp a ko biết làm gì anh hay trêu em:" em à, e hãy vẽ ra tương lai của 2đứa mih đi để đỡ nhớ a và anh sẽ lấy đó làm động lực để phấn đấu và thực hiện. A ko hứa ngày nào cũng ở bên cạnh em nhưng anh hứa t7 và cn nào a cũng sẽ bên em cùng chăm sóc con cái, cùng em dọn nhà, cùng em rửa bát và sẽ là người lính chăm chỉ tuân thủ mọi mệnh lệnh của e."....
    Biết bao kỷ niệm a và e đã cùng trải qua biết bao dự định cả 2đứa đặt ra để cố gắng vậy mà giờ đây 2đứa 2nơi và có cuộc sốg riêng của mình. E đã chôn chặt tình cảm của mình, em tưởng đã có thể quên đc hình bóng a, vậy mà sao hình ảnh a đôi khi vẫn chập chờn trong những giấc mơ, và bây giờ nó đang nhưcs nhối trong trái tim a 1 người e cần phải quên 1 người đáng lẽ ra e ko nên nhớ đến nữa...

Ðề: anh à sắp tròn 1năm mình quen nhau và xa nhau rồi, giờ em đang khóc mà anh đâu có hay

Chuyện tih ướt át dữ vậy THuy ơi? MÀ kết thúc hơi bùn.Thôi nếu trong hoàn cảnh thế thì cố gắng vượt qua nhé bạn.RỒi sẽ gặp một cuộc tình khác khi đó ông Ngâu bà Ngâu gì đó không xen vào chuyện của 2ng nữa đâu .HÌ vì thứ 7 nàm chả dc gặp nhau thì mưa làm chi nữa nhỉ?

Ðề: anh à sắp tròn 1năm mình quen nhau và xa nhau rồi, giờ em đang khóc mà anh đâu có hay

Kỉ niệm cứ nhức nhối trong trái tim em mỗi khi nhớ về anh, mỗi khi nhớ về t5 ngày mùng 5 tháng 5 năm ấy. Biết đến bao giờ mới có thể quên anh?
    Bạn ah, đừng buồn nữa, đừng để trái tim nhói đau nữa. Chuyện gì đã qua, hãy cứ để cho nó qua đi, tương lai còn biết bao điều tốt đẹp khác đang chờ bạn. Đôi khi khoảng cách về địa lý khiến cho tình cảm nhạt phai dần.
    Đã qua rôi một chuyện tình, hãy bình yên nhé, trái tim!
    VUI LÊN NHÉ, [you] thân mến của tôi!

Trích dẫn Gửi bởi thuy24
    :nheo: e cần phải quên 1 người đáng lẽ ra e ko nên nhớ đến nữa...

Ừm.......... đúng rồi. Nên quên 1 người....
    Quen người mới, 1 Ku bình thường thôi, nhưng được cái zui tính. Đó là.............:mocmui:

Trích dẫn Gửi bởi tohoa
    Kỉ niệm cứ nhức nhối trong trái tim em mỗi khi nhớ về anh, mỗi khi nhớ về t5 ngày mùng 5 tháng 5 năm ấy. Biết đến bao giờ mới có thể quên anh?
    Bạn ah, đừng buồn nữa, đừng để trái tim nhói đau nữa. Chuyện gì đã qua, hãy cứ để cho nó qua đi, tương lai còn biết bao điều tốt đẹp khác đang chờ bạn. Đôi khi khoảng cách về địa lý khiến cho tình cảm nhạt phai dần.
    Đã qua rôi một chuyện tình, hãy bình yên nhé, trái tim!
    VUI LÊN NHÉ, [you] thân mến của tôi!
    trong tình yêu tuy minh ko hiểu nhiều nắm nhưng mình có thể nói ,hợp tan nào có ai ngờ,chnh1 vỳ ko ngờ lên bạn hãy cứ tin vào ngày mai tươi sáng nhé.samactinhyeu núc nào cũng vui trừ những núc buồn thế thôi.0906706599 là số của samactinhyeu nếu có ai cần tâm sự hay chia sẻ cứ gọi hoặc nhắn tin cho mình nhé đừng ngại.

Một năm trôi qua, anh và em gặp nhau, một năm với bao niềm vui, bao nỗi buồn, một năm có những nụ cười, những giọt nước mắt anh mang đến cho em...
    Em biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên em cố nhớ để mà quên.

chẳng biết tại sao hom nay mình lại đọc lại bài viêé này của mình nữa, có lẽ vì trời đang mưa. Có lẽ mình đã có đủ tự tin để quyên đi anh, để bắt đầu cuộc sống mới. Mình sẽ cười thật tượi trên con đường mình đã chọn..........

Đôi lúc cần buông tay…

Cần cho đi để rồi còn nhận lại…
    Đôi lúc cần dừng lại…

Cần dừng lại để rồi bước nhanh hơn…

quên 1 người để mình và người ta không khổ
    nhớ môtj người để mãi là ky niện đẹp trong nhau

nhớ nhớ,quên quên như là có thể và không thể
    có thể bước nhanh trên con đường khác
    không thể xoa dịu nỗi buồng tương tư

Cứ hồn nhiên rồi em sẽ bình yên!!! Nỗi buồn rồi cũng qua đi, niềm vui sẽ ở lại. Đôi khi ta nhớ da diết 1 điều gì đó, 1 ng nào đó để có thể dễ dàng quên đi hơn!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối