Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu?

Khi chưa có được thứ mình mong muốn, chúng ta sẽ mơ ước và cố gắng đạt được nó. Và rồi khi nó nằm trong tầm tay, ta lại thấy chán và một lúc nào đó ta vô tình làm mất thứ mà trước đây ta mong mỏi có được. Lạ một điều là khi nó ra đi ta mới thấy tiếc vì hiểu ra giá trị của điều vừa đánh mất. Thế rồi ta lại mong ước lấy lại nó, và khi lấy lại được nó ta lại tiếp tục chán.

Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành.

Tôi thường dành nhiều thời gian để nhớ về quá khứ với những chuyện không đâu, nghĩ về một người mà chưa chắc người ta có nghĩ đến tôi. Tôi thường quan tâm và giúp đỡ một đứa bạn thân , nhưng khi tôi cần một người chia sẻ thì đứa bạn ấy đã có niềm vui mới và mau chóng quên tôi. Rồi có một ai đó luôn nghĩ về tôi nhiều hơn tôi nghĩ về cô ấy, có những người bạn đã đối xử với tôi thật tốt, luôn có mặt khi tôi cần tâm sự, luôn hỏi han và giúp đỡ tôi mặc dù tôi không làm được cho họ nhiều đến vậy.

Bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu? Chúng ta sẽ không hạnh phúc nếu phải đến với một người mình không yêu và chờ đợi người mình yêu sẽ đến với mình. Thế nhưng, nếu muốn có hạnh phúc, sao ta không thử yêu người yêu mình? Mà cũng không cần thử, nếu người đó thật sự yêu ta thì sẽ cố gắng đem lại hạnh phúc cho ta, như thế thì đến một lúc nào đó ta sẽ cảm thấy yêu người đó.

Tình yêu thường làm chúng ta đau và lấy đi nhiều nước mắt, nhưng chúng ta không thể sống thiếu nó. Bởi sẽ có những giây phút hạnh phúc và kỉ niệm đáng nhớ mà tình yêu mang lại cho chúng ta.

Ta sợ mất một ai đó nhưng bản thân ta lại không níu giữ, ta muốn người đó quay lại nhưng lòng kiêu hãnh đã đẩy người đó đi xa hơn.

Ðề: Bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu?

Tôi sẽ chọn người yêu mình và người mình
    yêu.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii i

nếu được như bạn thì tốt quá rồi!!nhưng giả sử chỉ được chọn 1 trong 2 thì bạn sẽ chọn ai!!!

Trích dẫn Gửi bởi khanhansi
    nếu được như bạn thì tốt quá rồi!!nhưng giả sử chỉ được chọn 1 trong 2 thì bạn sẽ chọn ai!!!
    Thì chọn người yêu mình. Có rất nhiều lý do:
    "Lỗ mũi 18 gánh lông
    Chồng yêu chồng bảo lông hồng trời cho
    Nằm ngủ thì ngáy o o
    Chồng yêu chồng bảo ngáy cho vui nhà
    Đi chợ thì hay ăn quà
    Chồng yêu chồng bảo về nhà đỡ cơm
    Trên đầu 1 đống rác rơm
    Chồng yêu chồng bảo hoa thơm rắc đầu" (trích ca dao VN)
    Còn nếu mà lấy người mình yêu, mà họ ko yêu mình thì coi chừng (ký đơn ly hôn)
    :banginvg1:

Rút xăm :cheers1::ibbanana::ibbanana::hysterical:

Phải chọn một trong hai thì hơi khó đấy???
    Con tim mình nói: Hãy chọn người bạn yêu
    Nhưng lý trí lại phản đối: Ko được, bạn phải chọn người yêu mình

Bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu? Chúng ta sẽ không hạnh phúc nếu phải đến với một người mình không yêu và chờ đợi người mình yêu sẽ đến với mình. Thế nhưng, nếu muốn có hạnh phúc, sao ta không thử yêu người yêu mình? Mà cũng không cần thử, nếu người đó thật sự yêu ta thì sẽ cố gắng đem lại hạnh phúc cho ta, như thế thì đến một lúc nào đó ta sẽ cảm thấy yêu người đó.

Bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu? Chúng ta sẽ không hạnh phúc nếu phải đến với một người mình không yêu và chờ đợi người mình yêu sẽ đến với mình. Thế nhưng, nếu muốn có hạnh phúc, sao ta không thử yêu người yêu mình?
    Mà cũng không cần thử, nếu người đó thật sự yêu ta thì sẽ cố gắng đem lại hạnh phúc cho ta, như thế thì đến một lúc nào đó ta sẽ cảm thấy yêu người đó.
    Thời nay, đi đâu cũng nghe người ta nói : lấy người iu mình á, đừng lấy người mình iu, con trai, con gái đều nói thế, vậy suy cho cùng, ế hết cả:smilielol5::smilielol5:

Tớ thì không iu ai nên cũng chẳng ai iu, thế mới khổ:smilielol5:

Dù mún dù kô thì con gái vẫn nên chọn người iu mình. Thời jan cũng như tyêu của ng đó sẽ júp ta cảm nhận tyêu đó. Khi tyêu ng đó đủ lớn ng đó có thể jữ ta bên cạnh... hy vọng 1 ngày k xa ta củng đáp lại tcảm đó. Còn nếu mình yêu người, và ng cũng yêu mình thì còn j bằng. Nhưng csống đôi khi kô như những j ta mong đợi!

Chọn anh nào nhiều xiền hơn í, keke

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối