Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Đề xuất tăng lương sao đây

Nhà mình này
    Cứ mỗi khi đề xuất tăng lương sao mà khó xử quá trời
    Tớ làm được nửa năm mà không thấy Sếp có biến động gì
    Công việc thì cứ nhàng nhàng như thế
    Cũng ngại đề xuất, mà trước nhận việc có thỏa thuận 5-6 tháng tăng lương 1 lần
    lương giờ cũng ít
    phải nói sao đây cả nhà
    Bày tớ với:thodai:

Ðề: Đề xuất tăng lương sao đây

t kũng nv đấy,nhưng cv thì kũng nhàn lém,k pải lm gi mấy,pảo thì kũng ngại lém:k5798618:

hu hu giống mình thế,chỉ khác là việc mình ngập đầu,tổng hợp từ A-Z mà tháng có 4500k ác...

Trích dẫn Gửi bởi ngoc3d
    hu hu giống mình thế,chỉ khác là việc mình ngập đầu,tổng hợp từ A-Z mà tháng có 4500k ác...
    bạn này giống mình quá

người quen ai cũng hỏi mình được tăng lương chưa
    mình k pít gửi mail hay nc với Sếp
    Nội dung là gì nữa

her her bạn nên so sánh thử xem giữa khối lượng công việc bạn làm và thu nhập nhận được xem có hợp lý không, chứ đừng so sánh thời gian làm lâu là phải tăng lương. Nếu xét thời gian tăng bậc lương như hành chính nhà nước theo luật 1~ năm xét và tối đa 3 năm nâng bậc...thì còn lâu, đặc biệt kinh tế đang khó khăn.
    Nếu thấy khối lượng công việc nhiều quá, không hợp lý với mức lương mình nhận thì hãy nghĩ xin tăng. kêu Sếp dạo này khối lượng công việc bên e đang nhiều quá hàng tháng phải làm bla...bla...bla...
    Sếp sẽ có 2 định hướng 1 là tuyển thêm người nữa - thêm CP hàng tháng. 2 là sẽ tăng lương cho bạn để kích thích nhân viên trong công việc.
    so sánh thì hướng tăng lương cho bạn sẽ mất chi phí ít hơn.
    Nếu bạn khó so sánh được khối lượng công việc thì thà nói thẳng lun, dạo này giá cả sinh hoạt lên cao, xăng mới lên, nhà e xa, phòng e thuê...Chi phí lương cũ bây h e cảm thấy khó khăn chi trả những chi phí cho sinh hoạt. sếp xem có thể giúp e nâng lương, giảm gánh nặng với :k5798618:

Trích dẫn Gửi bởi alicetran155
    Nhà mình này
    Cứ mỗi khi đề xuất tăng lương sao mà khó xử quá trời
    Tớ làm được nửa năm mà không thấy Sếp có biến động gì
    Công việc thì cứ nhàng nhàng như thế
    Cũng ngại đề xuất, mà trước nhận việc có thỏa thuận 5-6 tháng tăng lương 1 lần
    lương giờ cũng ít
    phải nói sao đây cả nhà
    Bày tớ với:thodai:
    trước vô làm mấy ông sếp toàn nói miệng thế thôi, nói là :" 1 năm tăng lương hai lần" nhưng bận hok biết đâu còn phải xem xét nữa chứ hok phải cái đó nói là làm đâu, trong khi công việc mình làm thì quá nhàng mà hợp đồng thì hok quy định rõ thì có nói cũng thêm lại câu: anh thấy tăng lương được thì anh sẽ tăng hok phải em nói gì hết. hjhj, nhục thêm, mà ngại thêm, nên bạn ơi hãy coi công việc mình làm là nhiều và cao cỡ nào thì hok cần mình nói thì sếp cũng tự thấy. nên trước khi vô làm nên nói rõ cái khoản này và quy định rõ trong hợp đồng, chứ chẳng ông sếp nào mà tự giác lên lương đâu trừ cty lớn có nhiều bộ phận, và bộ nhận nhân sự sẽ là người đề bạt chứ hok phải cá nhân mình.

Công việc của mình tối đa chỉ như thế thôi bạn ơi
    Nó như giới hạn chót ý. trong tháng 30 ngày cũng có vài ngày k làm gì, có ngày túi bụi
    Nhưng lương bi h mới có chút xíu ah
    Khó nói quá :-(

Trích dẫn Gửi bởi alicetran155
    Công việc của mình tối đa chỉ như thế thôi bạn ơi
    Nó như giới hạn chót ý. trong tháng 30 ngày cũng có vài ngày k làm gì, có ngày túi bụi
    Nhưng lương bi h mới có chút xíu ah
    Khó nói quá :-(
    sao bạn giống mình thế,mới đầu vào sếp nói là 6 tháng tăng lương nhưng làm mãi k thấy,nhưng khi tăng chỉ tăng có 200k,người gì đâu mà keo giữ k biết.

Mình cũng thấy khó nói khoản này quá, đợi sếp tự giác nâng thì ko biết đến bao giờ:metwa:, mà cứ thế này tiền phòng tiền ăn, xăng xe điện thoại, lương 3500k ko đủ nè híc híc:thodai:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối